बिजापूरमध्ये पाच नक्षलवादी ठार, चार किलो आयईडी जप्त

ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांची स्वयंचलित शस्त्रे, स्फोटके आणि इतर साहित्य जप्त

विशेष प्रतिनिधी

बीजापूर : छत्तीसगडमधील बिजापूरमध्ये नक्षलवादी आणि सुरक्षा दलांमध्ये झालेल्या चकमकीत दोन महिलांसह पाच नक्षलवादी ठार झाले. ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांकडून स्वयंचलित शस्त्रे, स्फोटके आणि इतर साहित्य जप्त करण्यात आले आहे.

पोलिस अधीक्षक डॉ. जितेंद्र यादव म्हणाले की, जिल्ह्यातील मद्दीद पोलिस स्टेशन हद्दीतील जंगलात माओवाद्यांच्या उपस्थितीची माहिती मिळाली होती. यानंतर सुरक्षा दलाच्या पथकाने कारवाई सुरू केली. दोन्ही बाजूंनी अधूनमधून गोळीबार होत होता. यादरम्यान झालेल्या चकमकीत पाच नक्षलवादी ठार झाले. सर्व नक्षलवाद्यांचे मृतदेह सापडले आहेत.

जितेंद्र यादव म्हणाले की, चकमकीच्या ठिकाणाहून स्वयंचलित शस्त्रे, स्फोटके आणि इतर नक्षली साहित्य जप्त करण्यात आले आहे. ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांचे मृतदेह हेलिपॅडजवळ ठेवण्यात आले आहेत आणि मृत नक्षलवाद्यांची ओळख पटवली जात आहे.

याशिवाय, सुरक्षा दलांनी नक्षलवाद्यांच्या नापाक योजना उधळून लावल्या आहेत. ठाणे पामेड परिसरातील कौरगुट्टाच्या वनक्षेत्रातून चार किलो आयईडी जप्त करण्यात आल्याचे सांगण्यात येत आहे.

खरंतर, सुरक्षा दलांचे एक पथक शोध मोहिमेवर गेले होते. यादरम्यान, कौरागुट्टा-जिदपल्ली रस्त्यावरून चार किलो आयईडी जप्त करण्यात आला. पोलिस दलाला हानी पोहोचवण्यासाठी नक्षलवाद्यांनी ते प्रेशर स्विच सिस्टीमद्वारे बसवले होते. तथापि, सुरक्षा दलांच्या विवेकबुद्धी आणि सतर्कतेमुळे, आयईडी वेळेत जप्त करण्यात आला आणि नष्ट करण्यात आला.

अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, गेल्या शनिवारी बिजापूर जिल्ह्यात नक्षलवाद्यांनी पेरलेल्या आयईडी स्फोटात एक सीआरपीएफ जवान जखमी झाला. त्या सैनिकाला तातडीने उपचारासाठी विजापूर जिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

Five Naxalites killed in Bijapur four kg IED seized

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात