शुभ मुहूर्त साधण्यासाठी श्रद्धाळूंनी केली प्रचंड गर्दी जमली
विशेष प्रतिनिधी
नर्मदापुरम :Makar Sankranti नर्मदापुरममध्ये मकर संक्रांतीचा सण विशेष उत्साहात साजरा केला जात आहे. यावेळी, महाकुंभाच्या निमित्ताने, हा उत्सव आणखी महत्त्वाचा बनला आहे.Makar Sankranti
नर्मदा नदीत धार्मिक स्नान करण्यासाठी भाविक आले आहेत. भाविक हर हर नर्मदेचा जयघोष करत नर्मदेत स्नान करत आहेत. सेठाणी घाट आणि विवेकानंद घाटासह सर्व घाटांवर भाविकांची गर्दी असते. यावेळी भाविकांनी सूर्य नारायणाला अर्घ्य अर्पण केले आणि समृद्धीसाठी प्रार्थना केली. तसेच खिचडी, गूळ आणि तीळ दान केले.
दरम्यान, मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी देशवासीयांना मकर संक्रांतीच्या शुभेच्छा दिल्या आहेत. त्यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लिहिले की, ‘सूर्यपूजेच्या पवित्र सणाच्या, मकर संक्रांतीच्या तुम्हा सर्वांना हार्दिक अभिनंदन आणि शुभेच्छा. निसर्ग उपासनेचा हा उत्सव तुम्हा सर्वांच्या आयुष्यात नवीन ऊर्जा आणि आनंद घेऊन येवो अशी मी इच्छा करतो. भगवान सूर्य तुम्हाला चांगले आरोग्य आणि समृद्धी देवो.
मकर संक्रांती, ज्याला उत्तरायण असेही म्हणतात, ती सूर्याच्या धनु राशीतून मकर राशीत प्रवेशाचे प्रतीक आहे. दरवर्षी १४ जानेवारी (किंवा लीप वर्षात १५ जानेवारी) रोजी साजरा केला जाणारा हा सण सूर्याच्या उत्तरेकडे जाण्याच्या हालचालीचे प्रतीक आहे.
हा सण रंगीबेरंगी सजावट, पतंग उडवणे आणि सामुदायिक मेळाव्यांसह साजरा केला जातो. काही भागात, ग्रामीण मुले घरोघरी जाऊन गाणी गात आणि मिठाई गोळा करतात. हा सण ऋतू बदलाचे प्रतीक आहे, जो हिवाळ्याच्या जाण्याने आणि वसंत ऋतूच्या आगमनाचे संकेत देतो, जो हृदयांना आशा आणि आनंदाने भरतो.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App