विशेष प्रतिनिधी
कोलकाता : पश्चिम बंगाल पोलिसांनी शनिवारी उत्तर 24 परगणा जिल्ह्यातील संदेशखळी भागात जमावाने हल्ला करणाऱ्या ईडी टीमच्या अधिकाऱ्यांविरोधात गुन्हा दाखल केला आहे. ‘गुन्हेगारी घुसखोरी’ आणि ‘महिलेच्या विनयभंगाचा प्रयत्न’ या आरोपाखाली अधिकाऱ्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.Case registered against ED officials by Bengal Police; Accused of forcibly entering the house and molesting women
हे अधिकारी उत्तर राशन घोटाळ्यात 24 परगणा जिल्ह्यातील टीएमसी जिल्हा परिषद सदस्य शाहजहाँ शेख यांच्या घराची झडती घेण्यासाठी जात होते, परंतु हल्ल्यामुळे त्यांना परतावे लागले. हल्ल्याच्या दुसऱ्या दिवशी (6 जानेवारी) पोलिसांनी या प्रकरणी तीन एफआयआर नोंदवले. एजन्सीच्या अधिकार्यांविरुद्ध एक एफआयआर दाखल करण्यात आला असून दोन एफआयआर अज्ञात लोकांविरुद्ध दाखल करण्यात आले आहेत.
त्याचवेळी पश्चिम बंगाल काँग्रेसचे अध्यक्ष अधीर रंजन चौधरी यांनी ईडीला इडियट म्हटले आहे. टीएमसी नेते शाहजहान शेख यांच्यासाठी ईडीने लुकआउट सर्क्युलर जारी केल्याबद्दल अधीर रंजन म्हणाले की, ईडी लुकआउट नोटीस जारी करून काय करणार? ईडी स्वतः इडियट आहे.
ते म्हणाले की, टीएमसी पक्ष ईडीची काळजी घेईल. टीएमसी आपल्या धोकादायक सदस्यांच्या संरक्षणासाठी काम करते. हे सरकार ‘लॉक केअर’ सरकार आहे. मग ‘लूक आऊट’ परिपत्रकाची गरज काय? त्यांच्या सीमाही बंद नाहीत. त्यांनी भाजपबद्दल किंवा ईडी आणि सीबीआयबद्दल मोठे दावे करू नयेत.
संदेशखळी गावात ईडी टीमवर झालेल्या हल्ल्याबाबत भाजप खासदार दिलीप घोष म्हणाले की, पश्चिम बंगालमधील परिस्थिती मणिपूरपेक्षाही वाईट आहे. पश्चिम बंगालसह बांगलादेश सीमेवरही परिस्थिती बिघडली आहे, असेही ते म्हणाले. हे देशाच्या सुरक्षेच्या दृष्टीने चांगले नाही.
पोलीस सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शेख यांच्या घराच्या केअरटेकरच्या तक्रारीच्या आधारे ईडीच्या अधिकाऱ्यांविरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. ईडीच्या तक्रारीच्या आधारे शुक्रवारी दुसरी एफआयआर नोंदवण्यात आली, तर तिसरी एफआयआर एजन्सीनेच नोंदवली.
आयपीसी कलम 441 (गुन्हेगारी घुसखोरी), 379 (चोरी करण्याचा हेतू) आणि 354 (महिलेच्या विनयभंग) अंतर्गत ईडी अधिकाऱ्यांविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. इतर दोन एफआयआर आयपीसी कलम 147, 148, 149 (दंगल) आणि 353 (सार्वजनिक सेवकावर हल्ला) अंतर्गत नोंदवण्यात आले आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App