विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : घाऊक ग्राहकांना विकले जाणारे डिझेल (Diesel) प्रतिलीटर २५ रुपयांनी महागले आहे. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर कच्च्या तेलाच्या (Crude oil) किमतीत ४० टक्क्यांनी वाढ झाल्यानंतर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. Wholesale diesel price hiked by Rs 25 per liter
मात्र, पेट्रोल पंपांवरून विकल्या जाणाऱ्या डिझेलच्या किरकोळ दरात कोणताही बदल झालेला नाही, अशी माहिती सूत्रांकडून प्राप्त झाली. ऑइल मार्केटिंग कंपन्यांनी OMCs ने मोठ्या प्रमाणात वापरकर्त्यांसाठी डिझेलची किंमत प्रति लीटर 25 ने वाढवल्यानंतर, औद्योगिक वापरकर्त्यांसाठी डिझेलची किंमत आता दिल्लीत 115 प्रति लीटर आहे, तर मुंबईमध्ये दर आता 122.05 प्रति लिटर आहे. तथापि, किरकोळ किंमती दिल्ली आणि मुंबईमध्ये अनुक्रमे 86.67 प्रति लीटर आणि 94.14 प्रति लीटर आहेत.
4 नोव्हेंबर 2021 पासून पेट्रोल आणि डिझेलच्या किरकोळ किमती वाढल्या नसल्या तरीही, तज्ञांनी असे नमूद केले की या वाढीचा अप्रत्यक्षपणे अंतिम ग्राहकांवर परिणाम होईल कारण मोठ्या प्रमाणात खरेदीदारांमध्ये राज्य परिवहन महामंडळे आणि वाहतूकदारांचा समावेश आहे.
याशिवाय, लॉजिस्टिक उद्योग, विशेषत: थर्ड पार्टी लॉजिस्टिक प्लेअर्स (3PL), देशभरात मालाची वाहतूक करण्यासाठी ऑटो इंधनाची मोठ्या प्रमाणात खरेदी करतात आणि किंमती वाढल्याने त्यांच्यावर देखील परिणाम होईल.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App