Trump : डोनाल्ड ट्रम्प यांनी वॉशिंग्टन डीसीमध्ये नॅशनल गार्ड वाढवले; राष्ट्रपतींनी सांगितले होते- राजधानीतील परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर

Trump

वृत्तसंस्था

वॉशिंग्टन : Trump अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प राजधानी वॉशिंग्टन डीसीमध्ये अधिक सुरक्षा रक्षक तैनात करण्याची तयारी करत आहेत. त्यांच्या आदेशानुसार, पश्चिम व्हर्जिनिया, दक्षिण कॅरोलिना आणि ओहायोच्या राज्यपालांनी शनिवारी त्यांच्या राज्यांमधून नॅशनल गार्डचे सैन्य वॉशिंग्टनला पाठवण्याची घोषणा केली आहे.Trump

३००-४०० नॅशनल गार्ड्स वेस्ट व्हर्जिनियामधून, २०० साउथ कॅरोलिनामधून आणि १५० ओहायोमधून येतील. सध्या, वॉशिंग्टनमध्ये ८०० नॅशनल गार्ड सैनिक तैनात आहेत, ज्यांचे नियंत्रण राष्ट्रपती थेट करू शकतात.Trump

या तीन राज्यांमधून सुमारे ७०० अतिरिक्त सैनिकांच्या आगमनामुळे वॉशिंग्टनमधील नॅशनल गार्डची संख्या जवळजवळ दुप्पट होईल. त्याच वेळी, ट्रम्प प्रशासनाने नॅशनल गार्ड सैन्य तैनात करण्याच्या निषेधार्थ शनिवारी मोठ्या संख्येने लोकांनी निदर्शने केली.Trump



यापूर्वी ट्रम्प यांनी वॉशिंग्टनला केंद्र सरकारच्या नियंत्रणाखाली घेण्याची घोषणा केली होती. त्यांनी म्हटले होते की राजधानीतील परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर गेली आहे. राजधानीतील बिघडलेली कायदा आणि सुव्यवस्था पुन्हा रुळावर आणणे हा त्याचा उद्देश आहे.

ट्रम्प यांनी वॉशिंग्टन पोलिसांवर नियंत्रण मिळवले

सोमवारी व्हाईट हाऊसमध्ये पत्रकार परिषदेत ट्रम्प यांनी सांगितले की त्यांनी राजधानीत ‘डिस्ट्रिक्ट ऑफ कोलंबिया होम रुल अॅक्टचे कलम ७४०’ लागू केले आहे. याचा अर्थ असा की डीसी मेट्रोपॉलिटन पोलिस आता केंद्र सरकारच्या थेट नियंत्रणाखाली काम करतील.

ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊसमध्ये सांगितले की, ‘आपली राजधानी हिंसक टोळ्या आणि गुन्हेगारांनी वेढलेली आहे. २०२४ मध्ये हिंसक गुन्हेगारी ३० वर्षांच्या नीचांकी पातळीवर पोहोचली. आम्ही नॅशनल गार्डच्या मदतीने कायदा आणि सुव्यवस्था पुनर्संचयित करू.’

या वर्षी वॉशिंग्टन डीसीमध्ये ९८ जणांची हत्या झाली आहे आणि विविध वांशिक संघर्षांमुळे ३,७८२ लोक बेघर झाले आहेत.

वॉशिंग्टनचे महापौर म्हणाले – शहरात गुन्हेगारी वाढलेली नाही

ट्रम्प यांच्या या निर्णयावर अमेरिकेत टीका होत आहे. वॉशिंग्टनच्या महापौर म्युरियल बाऊसर म्हणाल्या – शहरात गुन्हेगारीत कोणतीही वाढ झालेली नाही. पोलिसांच्या आकडेवारीनुसार, २०२४ मध्ये हिंसक गुन्हेगारी ३५% आणि २०२५ च्या पहिल्या सात महिन्यांत २६% कमी झाली. एकूण गुन्हेगारी देखील ७% ने कमी झाली आहे. तथापि, गोळीबार हा चिंतेचा विषय आहे.

२०२३ मध्ये, बंदुकीच्या गोळीबाराच्या घटनांमध्ये वॉशिंग्टन अमेरिकेत तिसऱ्या क्रमांकावर होते.

ट्रम्प यांनी ५२ वर्षे जुना नियम वापरला

राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प म्हणाले की त्यांनी १९७० च्या होम रुल कायद्याचा वापर केला आहे. तो राष्ट्रपतींना आणीबाणीच्या परिस्थितीत ४८ तासांसाठी शहराच्या पोलिसांवर नियंत्रण ठेवण्याचा अधिकार देतो.

कायद्यानुसार, जर राष्ट्रपतींनी वॉशिंग्टन डीसीशी संबंधित कायदे करणाऱ्या संसदीय समित्यांच्या अध्यक्षांना आणि सदस्यांना माहिती दिली तर पोलिसांचे नियंत्रण दीर्घकाळ टिकू शकते.

तथापि, ट्रम्प यांनी ही औपचारिक सूचना दिली आहे की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. नियमानुसार, जर शहरावरील नियंत्रण ३० दिवसांपेक्षा जास्त काळ ठेवावे लागले तर त्यासाठी संसदेत कायदा करणे आवश्यक आहे.

ट्रम्प यांनी लॉस एंजेलिसमध्ये ५,००० नॅशनल गार्ड सैनिक तैनात केले

ट्रम्प यांनी अलीकडेच लॉस एंजेलिसमध्ये ५,००० नॅशनल गार्ड सैन्य तैनात केले होते, ज्याला स्थानिक नेत्यांनी विरोध केला होता. वॉशिंग्टन हा केंद्रशासित प्रदेश असल्याने, तेथे नॅशनल गार्ड तैनात करण्याचा अधिकार राष्ट्रपतींना आहे. यापूर्वीही २०२० मध्ये पोलिसांच्या क्रूरतेविरुद्धच्या निदर्शनांमध्ये आणि २०२१ मध्ये कॅपिटल हल्ल्यादरम्यान नॅशनल गार्ड तैनात करण्यात आले होते.

दरम्यान, सॅन फ्रान्सिस्कोमध्ये ट्रम्प प्रशासनावर गव्हर्नरच्या परवानगीशिवाय नॅशनल गार्ड आणि मरीन पाठवल्याचा आरोप करणारा खटला सुरू झाला आहे. अमेरिकन कायदा लष्करी दलांना स्थानिक कायदा आणि सुव्यवस्थेत थेट सहभागी होण्यास मनाई करतो.

ट्रम्प यांचे हे पाऊल डेमोक्रॅटिक शहरांवर केंद्रीय नियंत्रण वाढवण्याच्या त्यांच्या रणनीतीचा एक भाग मानले जात आहे.

Trump Orders National Guard Increase In Washington DC

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात