Lashkar-e-Taiba : गगनगीर-गांदरबल हल्ल्यातील ‘लष्कर ए तोएबा’चा कमांडर ठार

Lashkar-e-Taiba

जुनैद रमजान भट असे या दहशतवाद्याचे नाव आहे


विशेष प्रतिनिधी

श्रीनगर : Lashkar-e-Taiba दहशतवाद्यांसोबत मंगळवारी (3 डिसेंबर 2024) झालेल्या चकमकीत सुरक्षा दलांना मोठे यश मिळाले. 20 ऑक्टोबर रोजी गगनगीर येथील बोगदा कंपनीच्या कॅम्प साइटवर झालेल्या हल्ल्यात सामील असलेला मोस्ट वाँटेड दहशतवादी सुरक्षा दलांनी मारला. जुनैद रमजान भट असे या दहशतवाद्याचे नाव आहे, तो श्रीनगरच्या बाहेरील हरवानच्या वरच्या भागात रात्रभर केलेल्या कारवाईत ठार झाला. चकमकीच्या ठिकाणाहून एम 4 यूएस बनावटीची कार्बाइन जप्त करण्यात आली आहे. Lashkar-e-Taiba



ज्या भागात ही चकमक झाली तो भाग दचीगाम राष्ट्रीय उद्यानाजवळ आणि गंदरबल-श्रीनगर-त्रालच्या प्रमुख दहशतवादी घुसखोरीच्या ट्रॅकवर आहे. 20 ऑक्टोबर रोजी गगनगीर सोनमर्ग येथे झालेल्या हल्ल्यात सात जणांचा मृत्यू झाला होता. दोन दहशतवाद्यांनी कॅम्प साइटवर हल्ला केला होता आणि दोन्ही हल्लेखोर कॅमेऱ्यात कैद झाले होते, त्यामुळे त्यांची ओळख पटली. चकमकीत ठार झालेला जुनैद रमजान भट हा दक्षिण काश्मीरमधील कुलगाम भागातील लष्कर-ए-तैयबाचा स्थानिक कमांडर असून गेल्या अनेक वर्षांपासून सक्रिय होता.

गांदरबलच्या सोनमर्ग भागात बोगदा प्रकल्प बांधणाऱ्या खासगी कंपनीच्या कामगारांच्या तळावर झालेल्या हल्ल्यात सहा बांधकाम कामगार आणि एक डॉक्टर ठार झाला. पाकिस्तानस्थित दहशतवादी गट लष्कर-ए-तैयबाशी संलग्न असलेल्या द रेझिस्टन्स फ्रंट (टीआरएफ) ने हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली, तर सुरक्षा दलांनी सुरुवातीला हल्लेखोरांची ओळख हुर्रेरा आणि खुबैब म्हणून केली, परंतु नंतर त्यांची ओळख पटवली. ते स्थानिक आहेत आणि असे मानले जाते की दोघेही गंदरबल आणि हरवान दरम्यान फिरत आहेत.

Lashkar-e-Taiba commander killed in Gagangir-Ganderbal attack

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात