भारताची आर्थिक वाढ संपूर्ण जगाच्या विकासाशी निगडीत – पंतप्रधान मोदी

  • भारतीय कला आणि स्थापत्यकलेशी संबंधित ठिकाणे विकसित केल्याचा मला अभिमान आहे.

नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लाल किल्ल्यावर आयोजित पहिल्या भारतीय कला, वास्तुकला आणि डिझाइन द्विवार्षिक (IAADB) 2023 चे उद्घाटन केले. यादरम्यान, पंतप्रधान म्हणाले की जेव्हा भारत जगातील सर्वात मोठी अर्थव्यवस्था म्हणून उदयास येत आहे, तेव्हा प्रत्येकजण स्वत: साठी एक चांगले भविष्य पाहू शकतो. पंतप्रधान म्हणाले, “भारताची आर्थिक वाढ संपूर्ण जगाच्या विकासाशी निगडीत आहे आणि ‘आत्मनिर्भर भारत’ची दृष्टी नवीन संधी घेऊन येत आहे.”Indias economic growth is linked to the development of the whole world PM Modi



व्हेनिस, लंडन आणि साओ पाउलो सारख्या शहरांमध्ये अशाच कार्यक्रमांच्या धर्तीवर जागतिक सांस्कृतिक उपक्रमांना संस्थात्मक रूप देण्यासाठी आणि आधुनिक प्रणाली विकसित करण्यासाठी त्यांचे सरकार काम करत असल्याचे पंतप्रधान मोदी यांनी सांगितले. आपल्या भाषणात मोदी म्हणाले की, जगातील काही शहरांमध्ये अशाच कार्यक्रमांच्या रूपाने अशा कार्यक्रमांना जागतिक मान्यता मिळायला हवी.

मोदींनी सांगितले की, त्यांचे सरकार जागतिक सांस्कृतिक पुढाकरास संस्थात्मक बनवण्यासाठी आणि व्हेनिस, लंडन आणि साओ पाउलो सारख्या शहरांमध्ये अशाचप्रकारच्या आयोजनाच्यादृष्टीने एक आधुनिक प्रणाली विकसीत करण्यासाठई काम करते आहे. अशा कार्यक्रमांना जागतिक ओळख मिळायला हवी, त्यामुळे जगभरातील काही शहरांमध्ये अशा कार्यक्रमाचे आयोजन झाले पाहिजे.

याचबरोबर त्यांनी संस्कृती, स्थापत्य आणि कलाकृती या क्षेत्रातील समृद्ध प्राचीन इतिहासाचा उल्लेख केला आणि काशी, केदारनाथ आणि महाकाल सारख्या धार्मिक स्थळांच्या विकास आणि नूतनीकरणाची उदाहरणे दिली आणि सांगितले की भारतीय कला आणि स्थापत्यकलेशी संबंधित ठिकाणे विकसित केल्याचा मला अभिमान आहे.

Indias economic growth is linked to the development of the whole world PM Modi

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात