वृत्तसंस्था
हैदराबाद : T Raja पंतप्रधान मोदींच्या जातीबद्दलच्या विधानाबद्दल तेलंगणाचे मुख्यमंत्री रेवंत रेड्डी यांच्यावर भाजप आमदार टी राजा सिंह यांनी शनिवारी टीका केली. ते म्हणाले- “रेवंत रेड्डी एका कोंडीत अडकले आहेत. ते फक्त तेच बोलतात जे काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी त्यांना पाठवतात.T Raja
ते म्हणाले, “तेलंगणाच्या मागील सरकारने राज्यावर ८ लाख कोटी रुपयांचे कर्ज निर्माण केले होते. रेड्डी सत्तेत आल्यानंतर कर्ज १ लाख कोटी रुपयांनी वाढले आहे. तेलंगणा हाताळण्यात सरकार अपयशी ठरले आहे. रेवंत रेड्डी जनतेचे लक्ष विचलित करण्यासाठी आणि त्यांची दिशाभूल करण्यासाठी अशा टिप्पण्या करत आहेत.”
१४ फेब्रुवारी रोजी रेवंत यांनी काँग्रेसच्या एका कार्यक्रमात पंतप्रधान मोदींच्या जातीवर भाष्य केले होते. त्यांनी हे विधान तेलुगूमध्ये दिले.
भाजपने म्हटले- पंतप्रधान मोदींची “मोढ घांची” जात १९९४ पासून ओबीसी
भाजपच्या ओबीसी मोर्चाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष के. लक्ष्मण म्हणाले, “रेड्डी यांनी पंतप्रधान मोदींच्या जातीबद्दल केलेले विधान पूर्णपणे चुकीचे आहे. यापूर्वी राहुल गांधी यांनीही असेच विधान केले होते, ज्यामुळे त्यांची प्रतिमा खराब झाली होती. काँग्रेस नेत्यांना पंतप्रधानांच्या जातीबद्दल वारंवार भाष्य करण्याची गरज का आहे? हे लक्ष विचलित करण्याचे षड्यंत्र आहे.”
त्यांनी पंतप्रधान मोदी कोणत्या “मोढ घांची” जातीचे आहेत हे देखील स्पष्ट केले. गुजरात सरकारने २५ जुलै १९९४ रोजीच राज्याच्या ओबीसी यादीत त्याचा समावेश केला होता.
१५ नोव्हेंबर १९९७ रोजी राष्ट्रीय मागासवर्ग आयोगाने केंद्र सरकारला केंद्रीय यादीत समाविष्ट करण्याची शिफारस केली आणि २७ ऑक्टोबर १९९९ रोजी त्याची राजपत्र अधिसूचना जारी करण्यात आली. त्यावेळी नरेंद्र मोदी कोणतेही सरकारी पद भूषवत नव्हते.
केंद्रीय राज्यमंत्री म्हणाले- तुम्हाला राहुल गांधींची जात आणि धर्म माहित आहे का?
केंद्रीय गृह राज्यमंत्री बंदी संजय कुमार यांनी रेवंत रेड्डी यांच्या विधानावर प्रत्युत्तर दिले आहे. ते म्हणाले- पंतप्रधान मोदींच्या जातीवर भाष्य करणे ही काँग्रेसची सुनियोजित रणनीती आहे. जेणेकरून मागासवर्गीयांना ४२% आरक्षण देण्याच्या पक्षाच्या आश्वासनावरून लक्ष हटवता येईल.
त्यांनी ‘एक्स’ या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट करत म्हटले – “राहुल गांधींची जात कोणती? त्यांचा धर्म कोणता? रेवंत रेड्डी किंवा इतर कोणालाही हे माहिती आहे का?” राहुल गांधींचे आजोबा फिरोज जहांगीर गांधी होते. हिंदू परंपरेनुसार, जात ही वडिलांच्या वंशावळीवरून निश्चित केली जाते. ते असे सांगत होते की काँग्रेस नेत्याच्या जातीबद्दल पक्षालाच स्पष्टता नाही, परंतु पंतप्रधान मोदींच्या जातीवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.
जात सर्वेक्षणावरून वाद सुरूच
तेलंगणा सरकारने नुकतेच विधानसभेत जात सर्वेक्षणाचे काही अहवाल सादर केले होते. भाजप आणि के. चंद्रशेखर राव यांच्या बीआरएसने ते अपूर्ण म्हटले. यासोबतच काही काँग्रेस नेत्यांनीही आकडेवारीवर प्रश्न उपस्थित केले. यानंतर, राज्य सरकारने १८ फेब्रुवारी ते २८ फेब्रुवारी दरम्यान ३.१% लोकसंख्येला समाविष्ट करण्यासाठी दुसरे सर्वेक्षण करण्याची घोषणा केली आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App