
वृत्तसंस्था
इंफाळ : मणिपूरचे ( Manipur ) माजी मुख्यमंत्री मारेम्बम कोईरेंग यांच्या घरावर शुक्रवारी दुपारी 3 वाजता कुकी अतिरेक्यांनी रॉकेट बॉम्बने हल्ला केला. या हल्ल्यात एका वृद्धाचा मृत्यू झाला, तर 5 जण जखमी झाले. काँग्रेस नेते मारेम्बम कोईरेंग हे राज्याचे पहिले मुख्यमंत्री होते. ते 1963 ते 1967 या काळात 200 दिवस 1967 आणि 1968 मध्ये तीन वेळा मणिपूरचे मुख्यमंत्री होते. 27 डिसेंबर 1994 रोजी त्यांचे निधन झाले.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, कुकी अतिरेक्यांनी टेकडीपासून सुमारे 4 किलोमीटर अंतरावरून मोइरांगवर रॉकेट बॉम्बने हल्ला केला. हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेले वृद्ध एका धार्मिक कार्यक्रमाच्या तयारीत होते. शुक्रवारी सकाळीच बिष्णुपूर जिल्ह्यातील मोइरांगपासून 4 किमी अंतरावर असलेल्या ट्रोंगलाओबी भागात रॉकेट बॉम्ब हल्ला झाला. यामध्ये दोन इमारतींचे नुकसान झाले. मोइरांगमध्ये पहिल्यांदाच बंदुकीतून बॉम्ब हल्ला झाला आहे.
1 ते 3 सप्टेंबरदरम्यान दोन ड्रोन हल्ले झाले, त्यात 1 ठार झाला. गेल्या वर्षी मार्चमध्ये हिंसाचार सुरू झाल्यापासून मणिपूरमध्ये झालेला हा पहिला ड्रोन हल्ला होता. 3 सप्टेंबर रोजी दहशतवाद्यांनी इंफाळ जिल्ह्यातील सेजम चिरांग गावात ड्रोन हल्ला केला, ज्यात एका महिलेसह तीन जण जखमी झाले. 1 सप्टेंबर रोजी कोत्रुक गावावरही ड्रोन हल्ला करण्यात आला होता, ज्यामध्ये 2 लोक ठार आणि 9 जखमी झाले होते.
कुकी अतिरेक्यांना ड्रोन युद्धासाठी म्यानमारकडून तांत्रिक मदत आणि प्रशिक्षण मिळत असल्याचा संशय आहे. या ड्रोन हल्ल्यांच्या चौकशीसाठी मणिपूर सरकारने उच्चस्तरीय समिती स्थापन केली आहे.
डीजीपी म्हणाले – केंद्राच्या सुरक्षा दलाच्या 198 कंपन्या डोंगराळ भागात
मणिपूरचे डीजीपी राजीव सिंह म्हणाले होते की, हा ड्रोन हल्ला नवीन घटना आहे. आम्ही हे अतिशय गांभीर्याने घेत आहोत. आम्ही एनएसजीचे महासंचालक आणि त्यांच्या टीमशी दिल्लीत बोललो आहोत. इतर अनेक तज्ज्ञही येत आहेत आणि ड्रोन हल्ले रोखण्यासाठी आणि तपास करण्यासाठी आम्ही एक समितीही स्थापन केली आहे.
हे थांबवण्यासाठी आमच्याकडे काही उपाय आहेत, ज्या आम्ही अंमलात आणण्याचा प्रयत्न करत आहोत. याशिवाय ज्या डोंगराळ भागात हल्ले झाले आहेत, त्या भागातही आमचे कारवाया सुरू आहेत. या प्रकरणी केंद्राकडूनही आम्हाला पूर्ण सहकार्य मिळत आहे. केंद्रीय दलाच्या सुमारे 198 कंपन्या येथे आहेत.
Rocket attack on former Manipur CM’s house; 1 killed, 5 wounded
महत्वाच्या बातम्या
- Kangana Ranaut : ‘इमर्जन्सी’ चित्रपट प्रदर्शित न झाल्याने कंगना राणौतने लिहिला भावनिक संदेश
- Sitaram Yechurys : सीताराम येचुरी यांची प्रकृती चिंताजनक, दिल्लीतील ‘AIIMS’मध्ये व्हेंटिलेटरवर हलवले
- Sandeep Ghosh : ‘संदीप घोष यांना पक्षकार बनण्याचा अधिकार नाही’ ; सर्वोच्च न्यायालयाचा झटका!
- Devendra Fadnavis : विरोधकांचा चक्रव्यूह भेदणारा मी आधुनिक अभिमन्यू; फडणवीसांचा ठाकरे, पवार, जरांगेंना इशारा!!