
वृत्तसंस्था
कोलकाता : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रविवारी पश्चिम बंगालमधील बराकपूर आणि हुगळी येथे सभा घेतल्या. ते म्हणाले- बंगालमधील टीएमसी सरकारमध्ये रामाचे नाव घेण्याची परवानगी नाही. रामनवमी साजरी करण्यास परवानगी नाही. CAA ला विरोध आहे. ते तुष्टीकरण आणि मतपेढीचे राजकारण करतात.Modi said- TMC goons are threatening the sisters of Sandeshkhali, because the name of the torturer is Shah Jahan Sheikh.
अलीकडे, संदेशखाली येथील लैंगिक छळ प्रकरणाच्या कथित व्हिडिओवर, पंतप्रधान म्हणाले – प्रथम टीएमसी पोलिसांनी वाचवले. आता टीएमसीने नवा खेळ सुरू केला आहे. टीएमसीचे गुंड संदेशखालीच्या भगिनींना घाबरवत आहेत. कारण त्या जुलमीचे नाव शहाजहान शेख आहे म्हणून.
मोदी म्हणाले- बंगालमध्ये यावेळी वेगळे वातावरण असल्याचे येथील चित्र दाखवते. काहीतरी वेगळे घडणार आहे. काँग्रेस आणि भारतीय आघाडीमुळे पूर्व भारत मागासलेला राहिला. मोदी त्याचा विकास करत आहेत.
पंतप्रधानांच्या भाषणातील ठळक मुद्दे…
स्वातंत्र्यानंतर काँग्रेस परिवाराने 50 वर्षे सरकारे चालवली, पण पूर्व भारतात फक्त गरिबी आणि स्थलांतर होते. मग ते पश्चिम बंगाल, बिहार, झारखंड, ओडिशा, आंध्र प्रदेश असो. काँग्रेस आणि इंडिया आघाडी या पक्षांनी पूर्व भारताला मागास सोडले.
देशाच्या पूर्वेकडील भागाला विकसित भारताचे ग्रोथ इंजिन बनवण्याचा निर्धार मोदींनी केला आहे. आज आपण पूर्वेकडील राज्यांमध्ये रस्ते, रेल्वे आणि जलमार्गाचे जाळे उभारत आहोत. समर्पित मालवाहतूक कॉरिडॉरमुळे या प्रदेशात औद्योगिकीकरण वाढले आहे. आगामी वर्षे बंगाल आणि आसपासच्या राज्यांच्या विकासासाठी समर्पित असतील.
बराकपूरची भूमी ही इतिहास घडवणारी भूमी आहे. स्वातंत्र्यात भूमीने महत्त्वाची भूमिका बजावली, पण टीएमसीने त्याचे काय केले. एक काळ असा होता की बंगालच्या अर्थव्यवस्थेला बळकट करण्यात मोठे योगदान दिले होते, आज टीएमसीने ते घोटाळ्यांचे अड्डे बनवले आहे.
एक काळ असा होता की बंगालमध्ये अनेक वैज्ञानिक शोध लागायचे, आज टीएमसीच्या राजवटीत अनेक ठिकाणी बॉम्ब बनवण्याचा गृहउद्योग सुरू आहे. एक काळ असा होता जेव्हा बंगालमध्ये घुसखोरांच्या विरोधात क्रांती व्हायची, पण आज येथे घुसखोर टीएमसीच्या संरक्षणात फोफावत आहेत.
आज परिस्थिती अशी आहे की एखाद्याच्या श्रद्धेचे पालन करणे देखील बंगालमध्ये गुन्हा आहे. बंगालमधील टीएमसी सरकार रामाचे नाव घेऊ देत नाही. बंगालमध्ये रामनवमी साजरी करण्यास टीएमसी सरकार परवानगी देत नाही. काँग्रेस आणि डाव्या पक्षांच्या लोकांनीही राम मंदिराविरोधात आघाडी उघडली आहे. देश टीएमसी, काँग्रेस आणि डाव्यांच्या हाती देता येईल का?
तृणमूल-काँग्रेसच्या भारत आघाडीने तुष्टीकरण आणि व्होट बँकेच्या राजकारणाला शरणागती पत्करली आहे. टीएमसी आमदार म्हणाले की भागीरथीमध्ये हिंदू वाहून जातील. कल्पना करा, इतके धैर्य, इतके धैर्य. या लोकांनी बंगालमध्ये हिंदूंना द्वितीय श्रेणीचे नागरिक बनवले आहे.
व्होट बँकेच्या राजकारणाने CAA सारखा मानवतेचे रक्षण करणारा कायदा खलनायक म्हणून मांडला. सीएए कायदा पीडितांना नागरिकत्व देण्याचा कायदा आहे, तो कोणाचेही नागरिकत्व हिरावून घेणार नाही. पण काँग्रेस-टीएमसीसारख्या पक्षांनी खोटेपणाने याला रंग दिला.
तुष्टीकरणाच्या आग्रहाखातर, INDI आघाडीला SC-ST-OBC ला दिलेले आरक्षण हिरावून घ्यायचे आहे. हे लोक आता मुस्लिमांना आरक्षण द्यायला हवे असे म्हणत आहेत. मुस्लिमांना संपूर्ण आरक्षण द्यावे. कर्नाटकात काँग्रेसने ओबीसींना दिलेली सर्व आरक्षणे मुस्लिमांना दिली आहेत.
बाहेर पडणाऱ्या या नोटांचे डोंगर मालकांना सोडले जाणार नाही. भ्रष्टाचाराने त्रस्त असलेल्या प्रत्येक बंगालीला मी सांगेन, एकही भ्रष्ट माणूस वाचणार नाही. त्यांच्याकडून वसूल केले जाणारे कोट्यवधी रुपये पीडितांना कसे मिळणार? त्यासाठीही मोदी मार्ग काढत आहेत.
संदेशखालीच्या गुन्हेगाराला आधी टीएमसी पोलिसांनी वाचवले, आता टीएमसीने नवा खेळ सुरू केला आहे. टीएमसीचे गुंड संदेशखालीच्या बहिणींना घाबरवत आहेत, धमकावत आहेत, कारण अत्याचार करणाऱ्याचे नाव शहाजहान शेख आहे.
Modi said- TMC goons are threatening the sisters of Sandeshkhali, because the name of the torturer is Shah Jahan Sheikh.
महत्वाच्या बातम्या
- फोडाफोडीच्या राजकारणावरून आज बोंबाबोंब, पण त्या राजकारणाचे तर शरद पवारच जनक!!
- पश्चिम बंगालमधील संदेशखळीमध्ये पुन्हा तणावाचे वातावरण!
- Alamgir Alam ED Summons : काँग्रेस नेते आलमगीर आलम यांना ‘ED’ने बजावले समन्स!
- अदानी + अंबानींविरोधात राहुल गांधींचा कंठशोष; पण पैसे दिल्यास काँग्रेस नेते मूग गिळून गप!!