वृत्तसंस्था
केवडिया : Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी दोन दिवसीय गुजरात दौऱ्यावर आहेत. सरदार पटेल यांच्या जयंतीनिमित्त आयोजित एकता दिनासाठी ते केवडिया येथे पोहोचले आहेत. त्यांनी बुधवारी एकता नगरमध्ये 280 कोटी रुपयांच्या प्रकल्पांचे उद्घाटन आणि पायाभरणी केली. आज स्टॅच्यू ऑफ युनिटी येथे जाऊन सरदार पटेलांच्या पुतळ्याला पुष्प अर्पण केले. भारताचे लोहपुरुष सरदार पटेल यांची आज जयंती आहे. यानंतर राष्ट्रीय एकता दिन सोहळ्यात सहभागी होणार आहेत.Modi
युनिटी डे परेडमध्ये 16 परेड तुकड्या
पंतप्रधान मोदी एकता दिनाची शपथ दिली आणि परेड पाहिली. यात 9 राज्ये आणि एका केंद्रशासित प्रदेशातील पोलिसांच्या 16 तुकड्या, 4 केंद्रीय सशस्त्र पोलिस दल, NCC आणि मार्चिंग बँड यांचा समावेश आहे.
एनएसजीची हेल मार्च तुकडी, बीएसएफ आणि सीआरपीएफच्या पुरुष आणि महिला बायकर्सची धाडसी कामगिरी, बीएसएफद्वारे भारतीय मार्शल आर्ट्सच्या संयोजनावरील शो, शाळकरी मुलांचा पाइप बँड शो, भारतीय वायुसेनेचा सूर्य किरण फ्लायपास्ट इत्यादींची विशेष आकर्षणे होती.
18 राज्यांसाठी 12850 कोटींचा प्रकल्प, 70 पेक्षा जास्त वयाच्या लोकांसाठी ₹ 5 लाखांचे मोफत उपचार
29 ऑक्टोबर रोजी, धनत्रयोदशी आणि 9व्या आयुर्वेद दिनी, केंद्र सरकारने आयुष्मान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना (PM-JAY) वाढवली. यामध्ये ज्येष्ठांचा समावेश होता.
70 वर्षे आणि त्याहून अधिक वयाच्या लोकांसाठी 5 लाख रुपयांची मोफत उपचार सुविधा सुरू केली. याअंतर्गत देशातील 6 कोटी वृद्धांना लाभ मिळणार आहे.
पंतप्रधान म्हणाले- मी दिल्ली आणि बंगालमधील 70 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या ज्येष्ठांची माफी मागतो की मी त्यांची सेवा करू शकणार नाही. तुम्हाला त्रास होईल, पण मी मदत करू शकणार नाही. कारण- दिल्ली आणि बंगाल सरकार या योजनेत सामील होत नाहीये.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App