महाठक सुकेशचे पत्र- प्रिय बंधू केजरीवाल, तिहारमध्ये स्वागत; दिल्ली दारू घोटाळा ही तर सुरुवात; तुमचे 10 घोटाळे, मी 4 चा साक्षीदार

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : कॉनमन सुकेश चंद्रशेखरने अरविंद केजरीवाल यांच्या अटकेवर टोमणे मारणारे पत्र लिहिले आहे. सुकेश 200 कोटींच्या फसवणुकीच्या आरोपाखाली मंडोली कारागृहात बंद आहे. आपल्या पत्रात त्याने केजरीवाल यांचे तिहार क्लबमध्ये स्वागत केले आहे. तसेच वाढदिवसाची एवढी चांगली भेट मिळाल्याने खूप आनंद होत असल्याचेही म्हटले आहे.Letter from Mahathak Sukesh- Dear Brother Kejriwal, Welcome to Tihar; Delhi Liquor Scam is the beginning

मात्र, सुकेशने अरविंद केजरीवाल यांच्यावर आरोप करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. 6 मे 2023 रोजी दिल्लीच्या एलजींना लिहिलेल्या पत्रात त्याने म्हटले होते की करोलबागमध्ये एक प्रकल्प देण्याच्या बदल्यात त्याने 90 लाख रुपयांची चांदीची भांडी भेट म्हणून दिली होती. यामध्ये 15 चांदीचे ताट, 20 ग्लास, मूर्ती, वाट्या आणि चांदीचे चमचे यांचा समावेश होता.



केजरीवाल यांना 21 मार्च रोजी सीएम हाऊसमधून अटक करण्यात आली होती. शुक्रवारी दुपारी दोन वाजता त्यांना पीएमएलए न्यायालयात हजर करण्यात आले. जिथे न्यायमूर्ती कावेरी यांनी त्यांना 6 दिवसांच्या ईडी रिमांडवर पाठवले आहे.

काय आहे सुकेशचे पत्र…

प्रिय बंधू, अरविंद केजरीवाल… नेहमीप्रमाणे सत्याचा विजय होतो. ही नव्या भारताची ताकद आहे. कायद्याच्या वर कोणी नाही याचे ज्वलंत उदाहरण. सर्वप्रथम, तिहारचे बॉस, मी तुमचे स्वागत करतो. तुमचं कट्टर प्रामाणिक विधान आणि सगळं नाटक आता संपुष्टात आलंय.

ही खूप चांगली संधी आहे. माझा वाढदिवस 25 मार्चला आहे. या दिवशी दुहेरी आनंद साजरा केला जाईल. तुमच्या अटकेला मी माझ्या वाढदिवसाची सर्वोत्तम भेट मानतो. केजरीवाल जी, भाऊ, सत्य जास्त काळ लपवता येत नाही, हे तुमच्या लक्षात आले नाही.

भाई केजरीवाल जी, आता तुमचा सगळा भ्रष्टाचार उघड होईल. मुख्यमंत्री असताना तुम्ही 10 घोटाळे करून दिल्लीतील गरिबांची लूट केली. या 10 पैकी 4 घोटाळ्यांचा मी स्वतः साक्षीदार आहे. माझ्याकडे पुरावे आहेत आणि मी तुम्हाला पूर्णपणे उघड करीन आणि या 4 घोटाळ्यांमध्ये तुमच्याविरुद्ध साक्षीदार होईन. याची तुम्हाला भीती वाटते. दिल्ली अबकारी प्रकरण ही तर सुरुवात आहे.

तुमच्या तिहार क्लबच्या बाहेरील दिवे तुम्हाला लवकरच दिसणार नाहीत. या सर्व तुमच्या कृती आहेत. तुम्ही गरीब रुग्णांना खोटी औषधे देऊन पैसे लुटले, गरीब मुलांच्या शिक्षणाचे पैसे लुटले, पाण्यासाठीचे पैसेही लुटले. तुम्हाला माफ केले जाईल याची तुम्ही कल्पनाही कशी करू शकता?

तुम्ही एक गोष्ट बरोबर बोललीत की रामराज्य आहे. तुमच्या कर्माची शिक्षा भगवान रामच तुम्हाला देतील. देव वर आहे आणि तो सर्व काही पाहत आहे. विशेषत: तुमचा अहंकार, तुमचा खोटेपणा आणि तुम्ही लोकांच्या भावनांशी खेळण्याचा मार्ग. त्यामुळे तुम्ही पुन्हा एकदा शून्यावर पोहोचला आहात.

मला माहित आहे की तुरुंगात जाण्याने तुम्हाला काही फरक पडत नाही, कारण ते पूर्णपणे तुमच्या नियंत्रणात आहे आणि अधिकारी तुमचे बाहुले आहेत. मला माहित आहे की आता तुम्ही तिहारमधून ऑपरेशन करणार आहात आणि मला हे देखील माहित आहे की तुम्ही माझ्याकडून बदला घेणार आहात. असे असूनही मी तुम्हाला उघड करीन.

त्यामुळे तुम्ही तुमचा सर्वोत्तम हल्ला करा, तरीही मी सर्व काही सांगेन. मी जगाला दाखवून देईन की तुम्ही, तुमच्याशी संबंधित लोक आणि तुमचा पक्ष जगातील सर्वात मोठा कट्टर भ्रष्ट पक्ष आहे.

केजरीवाल जी, तुमचे इतर भ्रष्ट मित्र अजूनही निर्लज्जपणे सांगत आहेत की तुम्ही विचारी आहात. मला आठवते 2016 मध्ये आमच्या मित्राच्या वाढदिवसाच्या पार्टीत तुम्ही तुमचे गुरुजी अण्णा हजारे यांची खिल्ली उडवली होती. तुम्ही मूल्य नसलेली व्यक्ती आहात. तुमची विचारसरणी गरीब आहे, तुमची विचारसरणी फक्त तुमच्या आणि तुमच्या भ्रष्ट मित्रांसाठी आहे. इतर कोणासाठी नाही.

तुम्ही आणि तुमचे सर्व भ्रष्ट मित्र मला मोठा गुंड म्हणता. आता तुमच्या सत्याची जाणीव व्हा, तुम्ही काय आहात? बरं, मी लवकरच बोलेन. मी तुमच्या समोरासमोर यायला तयार आहे. माझी बहीण कविता लवकरच सीबीआय आणि ईडीकडे पुरावे घेऊन जाणार आहे. केजरीवालजी या वर्षीही वाढदिवसाला एक अप्रतिम भेट दिल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्ही जे काही बोललात ते प्रत्यक्षात येईल.

शेवटी मी सांगू इच्छितो की तुम्ही तिहार जेलमधूनच विधानसभा निवडणूक लढवाल. मी वचन देतो की मी तुमच्या जागेवर आणि तुमच्या विरोधात लढेन आणि तुम्हाला निराश करणार नाही. मी सत्य सांगेन. पुढच्या वर्षी जनता तुम्हाला, तुमच्या सहकाऱ्यांना आणि तुमच्या पक्षाला व्यवस्थेतून आणि त्यांच्या आठवणीतून बाहेर काढेल. तुमचे बहुतेक मित्र तुमच्या क्लबचे म्हणजे तिहार क्लबचे प्रीमियम सदस्य असतील.

या लोकसभा निवडणुकीत तुमच्या मोठ्या पराभवाने तुम्ही सत्याला सामोरे जाल. तिहार क्लबमध्ये सामील होण्यासाठी तुमचे सर्व भ्रष्ट मित्र यादीत आहेत. ईडी आणि सीबीआयमध्ये राहण्याचा आनंद घ्या. शेवटी मी सांगू इच्छितो की मी तिहारच्या बिग बॉसचे मनापासून स्वागत करतो. लवकरच भेटू माझे बंधू केजरीवालजी. धन्यवाद.

सुकेशवर 200 कोटींच्या फसवणुकीचा आरोप

दिल्ली पोलिसांच्या आर्थिक गुन्हे शाखेने (EOW) सुकेश आणि इतरांविरुद्ध कथित गुन्हेगारी कट, फसवणूक आणि सुमारे 200 कोटी रुपयांच्या खंडणीसाठी एफआयआर दाखल केला होता. छापेमारीनंतर ईडीने आपल्या वक्तव्यात म्हटले होते – सुकेश चंद्रशेखर हा या फसवणुकीचा मास्टरमाईंड आहे. वयाच्या 17 व्या वर्षापासून तो गुन्हेगारी जगताचा एक भाग आहे.

ईडीने 24 ऑगस्ट रोजी सुकेशचा चेन्नईतील सी-फेसिंग बंगला जप्त केला होता. त्याच्या बंगल्यातून 82.5 लाख रुपये रोख, 2 किलो सोने आणि डझनहून अधिक आलिशान कार जप्त करण्यात आल्या आहेत.

Letter from Mahathak Sukesh- Dear Brother Kejriwal, Welcome to Tihar; Delhi Liquor Scam is the beginning

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात