पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था ISI साठी हेरगिरी करणाऱ्यास अटक

लष्कराची गुप्त माहिती मॉस्कोमधून पाकिस्तानात पाठवत होता.


विशेष प्रतिनिधी

पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था ISI ला भारतीय लष्कराशी संबंधित गोपनीय कागदपत्रे पुरवणाऱ्या एका भारतीय नागरिकाला अटक करण्यात आली आहे. यूपी एटीएसच्या टीमला मोठे यश मिळाले आहे.Indian national arrested for spying for Pakistani intelligence agency ISI

सतेंद्र सिवाल असे आरोपीचे नाव असून तो यूपीच्या हापूर जिल्ह्यातील रहिवासी आहे. आरोपी व्यक्ती परराष्ट्र मंत्रालयात एमटीएस म्हणून काम करत होता आणि सध्या तो रशियातील भारतीय दूतावासात तैनात होता.



यूपीएटीएसला विविध गोपनीय स्त्रोतांकडून माहिती मिळाली की पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था ISI चे हँडलर काही छद्म नावाच्या व्यक्तीमार्फत भारत सरकारच्या परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाच्या कर्मचाऱ्यांना आमिष दाखवून भारतीय लष्कराशी संबंधित गोपनीय माहिती पुरवत आहेत. ही माहिती अशी होती की त्यामुळे भारताच्या अंतर्गत आणि बाह्य सुरक्षेला मोठा धोका निर्माण होऊ शकतो.

यानंतर टीमने इलेक्ट्रॉनिक आणि फिजिकल सर्व्हेलन्सद्वारे माहितीची पुष्टी केली आणि यामध्ये हापूरचा रहिवासी सतेंद्रचा सहभाग असल्याचे आढळून आले. तो आयएसआय हँडलर्सच्या नेटवर्कमध्ये सामील होऊन भारतविरोधी कारवायांमध्ये सामील आहे आणि भारतीय दूतावास, संरक्षण मंत्रालय आणि परराष्ट्र मंत्रालयासह भारतीय लष्करी आस्थापनांच्या धोरणात्मक हालचालींबाबत महत्त्वाची गोपनीय माहिती आयएसआयला पाठवत आहे.

Indian national arrested for spying for Pakistani intelligence agency ISI

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात