कोलकाता येथे एका कार्यक्रमादरम्यान परराष्ट्र मंत्री जयशंकर बोलत होते.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी मंगळवारी (14 मे) चीनसोबतच्या प्रत्यक्ष नियंत्रण रेषेवर (LAC) सैन्याची तैनाती असामान्य असल्याचे वर्णन केले आणि ते म्हणाले की देशाच्या सुरक्षेकडे दुर्लक्ष केले जाऊ नये. कोलकाता येथे एका कार्यक्रमादरम्यान परराष्ट्र मंत्री जयशंकर यांनी हे भाष्य केले.
हिंदुस्तान टाईम्सच्या वृत्तानुसार, परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर म्हणाले की, 1962 च्या युद्धानंतर राजीव गांधी यांनी 1988 मध्ये चीनला भेट दिली, जी चीनशी संबंध सामान्य करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल होते. आम्ही आमच्या सीमेवरील मतभेदांवर चर्चा करू, पण सीमेवर शांतता राखू, असा स्पष्ट समज होता. भविष्यातही आमचे संबंध कायम राहतील, असे ते म्हणाले.
काय म्हणाले परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर?
जयशंकर म्हणाले, “आता जे काही बदलले आहे ते 2020 मध्ये घडले.” चीनने अनेक करारांचे उल्लंघन करून आमच्या सीमेवर मोठ्या प्रमाणात सुरक्षा दल तैनात केले आणि त्यांनी हे अशा वेळी केले जेव्हा आम्ही कोरोनाच्या काळात लॉकडाऊनमध्ये होतो. तथापि, भारताने सुरक्षा दल तैनात करून प्रत्युत्तर दिले आणि आता गलवानमधील सामान्य तळाच्या स्थितीच्या पुढे सैन्य तैनात केले गेले आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App