‘मी पत्रकारांना पाठिंबा देतो…’ इंडिया आघाडीने न्यूज अँकर्सवर टाकलेल्या बहिष्कारावर नितीश कुमार यांची प्रतिक्रिया

वृत्तसंस्था

पाटणा : बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी शनिवारी सांगितले की, मी पत्रकारांच्या समर्थनात असून प्रत्येकाला त्यांचे हक्क आहेत. विरोधी गट I.N.D.I.A. ने 14 टेलिव्हिजन न्यूज अँकरवर बहिष्कार टाकल्याची घोषणा केल्यानंतर दोनच दिवसांनी त्यांची ही प्रतिक्रिया आली आहे. नितीश कुमार यांचा जनता दल (युनायटेड) 26 पक्षांच्या इंडिया आघाडीचा एक भाग आहे. पत्रकारांशी बोलताना नितीश कुमार म्हणाले की, I.N.D.I.A आघाडीने टीव्ही न्यूज अँकरवर बहिष्कार टाकल्याबद्दल त्यांना काहीही माहिती नाही.’I support journalists…’ Nitish Kumar’s reaction to India Aghadi’s boycott of news anchors

https://x.com/ANI/status/1703031170513179048?s=20

नितीश कुमार म्हणाले, ‘मला याबाबत कोणतीही माहिती नाही. मी पत्रकारांच्या समर्थनात आहे. प्रत्येकाला पूर्ण स्वातंत्र्य असून पत्रकार त्यांना जे आवडेल ते लिहितील. ते नियंत्रित नाहीत. मी असे कधी केले आहे का? त्यांनाही अधिकार आहेत, मी कोणाच्या विरोधात नाही. बिहारचे मुख्यमंत्री म्हणाले, ‘सध्या जे केंद्रात आहेत त्यांनी काही लोकांवर नियंत्रण ठेवले आहे. जे आमच्या सोबत आहेत (I.N.D.I.A. आघाडी) त्यांना काहीतरी घडत आहे असे वाटले असेल. मात्र, मी कोणाच्याही विरोधात नाही.



उल्लेखनीय म्हणजे, गुरुवारी I.N.D.I.A. आघाडीने 14 टेलिव्हिजन न्यूज अँकरची यादी जारी केली ज्यांच्या कार्यक्रमांवर आघाडीचे माध्यम प्रतिनिधी बहिष्कार टाकतील.

यादी जाहीर करणारे काँग्रेस प्रवक्ते पवन खेरा म्हणाले होते की, ‘तुम्ही आमच्या नेत्यांच्या विरोधात हेडलाइन, मीम्स बनवता, त्यांच्या भाषणाचा विपर्यास करता, खोट्या बातम्या पसरवता पण आम्ही त्याविरोधात लढायला तयार आहोत. पण जर तुम्ही समाजात द्वेष पसरवत असाल जो कोणत्याही प्रकारचा हिंसाचार असेल, तर आम्हाला त्याचा भाग व्हायचे नाही.

न्यूज ब्रॉडकास्टर्स अँड डिजिटल असोसिएशन (NBDA) ने या निर्णयावर चिंता व्यक्त केली आणि म्हटले की ते ‘एक धोकादायक उदाहरण सेट करत आहे.’ असोसिएशनने म्हटले आहे की, ही बंदी ‘लोकशाहीच्या नीतीच्या विरोधात’ आणि ‘असहिष्णुतेचे’ लक्षण आहे.

दरम्यान, भारतीय जनता पक्षाने या निर्णयाची आणीबाणीशी तुलना केली आहे. भाजप खासदार अनिल बलूनी म्हणाले, ‘आणीबाणीच्या काळात मीडियाचा गळा दाबला गेला आणि हे ‘घमंडिया’ आघाडीचे पक्ष त्याच अराजक आणि आणीबाणीच्या मानसिकतेने काम करत आहेत.’ मीडियाला अशी ‘खुली धमकी’ देणे म्हणजे आवाज दाबण्यासारखे आहे, असा आरोप त्यांनी केला.

‘I support journalists…’ Nitish Kumar’s reaction to India Aghadi’s boycott of news anchors

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात