पाकिस्तानच्या माजी मंत्र्यांनी केजरीवाल यांचा फोटो पोस्ट केला; मतदानावर म्हणाले- द्वेषाचा पराभव होईल; भाजपचा हल्लाबोल

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : लोकसभा निवडणुकीच्या सहाव्या टप्प्यातील मतदानादरम्यान, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी शनिवारी 25 मे रोजी सकाळी त्यांच्या कुटुंबासह दिल्लीत मतदान केले, ज्याचा फोटो त्यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट केला. केजरीवाल यांचा फोटो पुन्हा पोस्ट करत पाकिस्तानचे माजी मंत्री फवाद चौधरी यांनी लिहिले – शांतता आणि सौहार्द द्वेष आणि अतिरेकी शक्तींचा पराभव करेल अशी माझी इच्छा आहे.Former Pakistan Minister posts photo of Kejriwal; Said on polling- Hatred will be defeated; BJP attack



फवाद चौधरींना प्रत्युत्तर देताना केजरीवाल म्हणाले- चौधरी साहेब, मी आणि माझ्या देशातील लोक त्यांचे प्रश्न हाताळण्यास पूर्णपणे सक्षम आहोत. तुमच्या ट्विटची गरज नाही. सध्या पाकिस्तानची परिस्थिती अत्यंत बिकट आहे. तुम्ही तुमच्या देशाची काळजी घ्या. भारतात होणाऱ्या निवडणुका हा आपला अंतर्गत विषय आहे. भारत दहशतवादाच्या सर्वात मोठ्या प्रायोजकांचा हस्तक्षेप खपवून घेणार नाही.

केजरीवालांनी उत्तर दिल्यानंतर 7 मिनिटांनी फवाद चौधरी यांनी पुन्हा एक पोस्ट केली, ज्यात त्यांनी लिहिले- सीएम साहेब! निवडणूक प्रचार हा तुमचा स्वतःचा मुद्दा आहे, पण तुम्ही अतिरेकी मुद्द्याचा उल्लेख करावा असे मला वाटते. पाकिस्तान असो वा भारत, ही समस्या सर्वांसाठी धोकादायक आहे. प्रत्येकाने या समस्येची काळजी घेतली पाहिजे. पाकिस्तानची परिस्थिती खूप वाईट आहे, पण लोकांनी चांगला समाज घडवण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे.

दुसरीकडे, दिल्ली भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष वीरेंद्र सचदेवा म्हणाले- पाकिस्तान विदेशी फंडिंग घेणाऱ्या अरविंद केजरीवाल यांना पाठिंबा देत आहे, दिल्लीत निवडणुकीच्या दिवशीच पाकिस्तानकडून केजरीवाल यांच्या समर्थनार्थ वक्तव्य येत आहे, हा योगायोग नाही. केजरीवाल यांची देशाच्या शत्रूंशी मिलीभगत असून ते देशाच्या सुरक्षेला मोठा धोका बनले आहेत. हे देशातील आणि दिल्लीतील जनतेला समजले आहे.

फवाद म्हणाले- पाकिस्तानवर टीका केल्याशिवाय भारतीय नेत्यांचे भाषण पूर्ण होत नाही

केजरीवाल यांच्या उत्तरानंतर फवाद चौधरी यांनी X वर आणखी एक पोस्ट केली आहे. त्यांनी लिहिले – भारतातील राजकारण्यांचे भाषण पाकिस्तानवर टीका केल्याशिवाय पूर्ण होत नाही, तर पाकिस्तानमध्ये भारतीय राजकारणाची कोणालाच पर्वा नाही. मुस्लिमविरोधी भावना व्यक्त करण्यासाठी भाजप पाकिस्तानचा वापर करत आहे.

केंद्रीय मंत्री रिजिजू म्हणाले- केजरीवाल यांना पाकिस्तानमध्ये मोठा पाठिंबा

फवाद चौधरी यांच्या वक्तव्यावर केंद्रीय मंत्री किरेन रिजिजू यांनीही प्रतिक्रिया दिली. एका वृत्तवाहिनीशी बोलताना ते म्हणाले- केवळ राहुल गांधीच नाही तर अरविंद केजरीवाल यांनाही पाकिस्तानमध्ये मोठा पाठिंबा आहे. फवादने असे विधान करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. काही वेळापूर्वी त्यांनी राहुल गांधींचा एक व्हिडिओही शेअर केला होता.

फवाद यांनी राहुल गांधींच्याही समर्थनार्थ पोस्ट केली होती

फवाद चौधरीने 1 मे रोजी ‘राहुल ऑन फायर’ असे ट्विट केले होते. या ट्विटसोबत त्यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांचा एक व्हिडिओही पोस्ट केला होता. या व्हिडिओमध्ये राहुल गरीब, शेतकरी आणि बेरोजगार तरुणांबद्दल बोलत आहेत. फवादच्या पोस्टनंतर भाजप नेत्यांनी काँग्रेसला पाकिस्तान समर्थक म्हटले होते.

भाजप नेते शहजाद पूनावाला म्हणाले होते- यापूर्वी हाफिज सईदने काँग्रेस आपला आवडता पक्ष असल्याचे म्हटले होते. मणिशंकर अय्यर हे पंतप्रधान मोदींना हटवण्यासाठी पाकिस्तानात गेले होते. अलीकडेच काँग्रेस नेत्यांनी पाकिस्तान झिंदाबादच्या नारे दिल्याचे आम्हाला आठवते.

शेहजाद पूनावाला म्हणाले होते की, फवाद चौधरीच्या पोस्टमुळे काँग्रेसचा हात पाकिस्तानसोबत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. मुस्लीम लीगच्या जाहीरनाम्यापासून ते मुस्लीम लीगच्या स्थापनेपर्यंतचे पाकिस्तानचे विधान भारतीय आघाडीच्या विधानाच्या एका दिवसानंतर आले आहे ज्यात त्यांनी ‘व्होट जिहाद’ करूया असे म्हटले आहे.

Former Pakistan Minister posts photo of Kejriwal; Said on polling- Hatred will be defeated; BJP attack

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात