लोकसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसला मध्य प्रदेशात झटका बसणार, विवेक तन्खा भाजपच्या वाटेवर?

मध्य प्रदेशातील राजकीय वर्तुळात चर्चांना उधाण


विशेष प्रतिनिधी

भोपाळ : मध्य प्रदेशच्या राजकारणात काँग्रेस पक्षाला मोठा झटका बसण्याची चिन्ह आहेत. काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि राज्यसभा सदस्य विवेक तन्खा यांच्याबाबत ते भाजपमध्ये प्रवेश करणार असल्याची माहिती सूत्रांकडून मिळाली आहे. मात्र, याबाबत अद्याप अधिकृत दुजोरा देण्यात आलेला नाही.Congress will suffer in Madhya Pradesh before the Lok Sabha elections Vivek Tankha on the way to BJP



अलीकडेच मुख्यमंत्री मोहन यादव यांनी दिल्लीला भेट दिली होती, जिथे त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांची भेट घेतली होती. या भेटीत काँग्रेस नेत्यांच्या भाजपमध्ये प्रवेश करण्याबाबत सविस्तर चर्चा झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.

राज्यसभा सदस्य विवेक तन्खा हे कमलनाथ यांचे जवळचे सहकारी मानले जातात. उल्लेखनीय म्हणजे, दोन काँग्रेस नेते – जबलपूरचे महापौर जगत बहादूर सिंग अक्का ‘अन्नू’ आणि शशांक शेखर – खासदार काँग्रेस कायदेशीर सेलचे माजी प्रमुख – आधीच भाजपमध्ये दाखल झाले आहेत. जगत बहादूर आणि शशांक शेखर हे दोघेही विवेक टंकाचे जवळचे असल्याचे सांगितले जाते. तर तन्खा यांना दुसऱ्यांदा राज्यसभेचे खासदारकीचे तिकीट देण्यात आले आहे. त्यांचा कार्यकाळ जून 2028 मध्ये संपणार आहे.

Congress will suffer in Madhya Pradesh before the Lok Sabha elections Vivek Tankha on the way to BJP

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात