सीएम ममता बॅनर्जी यांचा दावा- बंगालमध्ये भाजप आणि I.N.D.I.Aची मिलीभगत, जागावाटपात तडजोड करणार नाही

वृत्तसंस्था

कोलकाता : पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी लोकसभा निवडणुकीत भाजपविरुद्धच्या लढतीत टीएमसी आघाडी करणार असल्याचे स्पष्ट केले आहे. बंगालमधील जागावाटपाबाबत कोणत्याही पक्षाशी तडजोड करण्यास त्यांनी नकार दिला आहे.CM Mamata Banerjee’s claim- BJP and I.N.D.I.A collusion in Bengal will not compromise seat allocation

उत्तर 24 परगणा जिल्ह्यातील देगंगा येथे पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये बोलताना ममता बॅनर्जी म्हणाल्या – विरोधी आघाडी I.N.D.I.A देशभरात भाजपशी सामना करेल, तर तृणमूल काँग्रेस (TMC) पश्चिम बंगालमध्ये या लढाईचे नेतृत्व करेल.



त्यांनी I.N.D.I.A आघाडी पक्ष सीपीआय (एम) आणि काँग्रेसवर भाजपशी संगनमत केल्याचा आरोप केला आहे. त्या म्हणाल्या की, पश्चिम बंगालमध्ये माकप, भाजप आणि काँग्रेसने युती केली आहे आणि आमच्या विरोधात सक्रियपणे प्रचार करत आहेत.

नागरिकत्वाच्या वादाचा राजकीय फायदा

ममता बॅनर्जी म्हणाल्या- भाजप नागरिकत्वाचा मुद्दा राजकीय फायद्यासाठी वापरते. सीमाभागात राहणाऱ्या लोकांकडे नागरिकत्व नसेल, तर ते राज्य आणि केंद्राच्या विकास योजनांचा लाभ कसा घेत आहेत. तुम्ही सर्व या देशाचे नागरिक आहात. तुम्ही नागरिक नसाल तर मोफत रेशन, आरोग्य योजनांचा लाभ कसा घ्यावा. पूर्वी नागरिकत्व देण्याचे काम जिल्हाधिकाऱ्यांकडून होत असे, मात्र आता भाजपने राजकीय फायद्यासाठी ते अधिकार हिसकावले आहेत.

CAA ची अंमलबजावणी कोणीही रोखू शकत नाही, असे गृहमंत्री अमित शाह यांनी काही दिवसांपूर्वी म्हटले होते. यावर प्रतिक्रिया देताना मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, नागरिकत्व दुरुस्ती कायद्याचा (CAA) मुद्दा राजकीय अजेंड्यासाठी उपस्थित केला जात आहे. त्यांना लोकांमध्ये फूट पाडायची आहे. त्यांना काहींना नागरिकत्व द्यायचे आहे आणि इतरांना नागरिकत्व द्यायचे नाही. एका समाजाला नागरिकत्व मिळत असेल, तर इतर समाजालाही ते मिळायला हवे. हा भेदभाव चुकीचा आहे, आम्ही या भेदभावाच्या विरोधात आहोत.

ममता बॅनर्जी यांनी 1971 मध्ये आणि त्यानंतर बांगलादेशातून आलेल्या लोकांना जमिनीचा हक्क देण्याच्या टीएमसी सरकारच्या योजनेबद्दल बोलले. निर्वासितांना जमिनीचा हक्क देण्याचा त्यांचा आग्रह होता, जेणेकरून ते निर्वासित राहू नयेत. ममता बॅनर्जी यांचा पक्ष TMC 2019 मध्ये संसदेत मंजूर झालेल्या CAA ला विरोध करत आहे.

CM Mamata Banerjee’s claim- BJP and I.N.D.I.A collusion in Bengal will not compromise seat allocation

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात