Manish Sisodias : क्लासरूम बांधकाम घोटाळा प्रकरणी; सत्येंद्र जैन अन् मनीष सिसोदियांच्या अडचणी वाढणार!

Manish Sisodias

एसीबीने सत्येंद्र जैन यांना ६ जून रोजी आणि मनीष सिसोदिया यांना ९ जून रोजी चौकशीसाठी बोलावले


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली: Manish Sisodias वर्ग बांधकाम घोटाळा प्रकरणात आम आदमी पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांचे त्रास कमी होताना दिसत नाही. आता एसीबीने सत्येंद्र जैन यांना ६ तारखेला आणि मनीष सिसोदिया यांना ९ जूनला चौकशीसाठी बोलावले आहे.Manish Sisodias

यापूर्वी एसीबीने दिल्लीचे माजी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया आणि माजी मंत्री सत्येंद्र जैन यांच्याविरुद्ध याच प्रकरणात एफआयआर नोंदवले होते. एसीबीने दिल्लीचे माजी उपमुख्यमंत्री आणि शिक्षणमंत्री मनीष सिसोदिया आणि माजी सार्वजनिक बांधकाम मंत्री सत्येंद्र जैन यांच्याविरुद्ध भ्रष्टाचाराच्या गंभीर आरोपांवर गुन्हा दाखल केला होता.



 

२००० कोटींचा घोटाळा काय आहे?

हे प्रकरण सुमारे २००० कोटी रुपयांच्या कथित घोटाळ्याशी संबंधित आहे, जे १२,७४८ वर्गखोल्या आणि इमारतींच्या बांधकामात उघडकीस आले आहे. एसीबीच्या तपासात असे दिसून आले आहे की वर्गखोल्या सेमी-पर्मनंट स्ट्रक्चर (एसपीएस) स्वरूपात बांधल्या गेल्या होत्या, ज्याचे आयुष्य ३० वर्षे आहे, परंतु त्यांची किंमत ७५ वर्षे असलेल्या आरसीसी (पक्के) वर्गखोल्यांइतकीच असल्याचे दिसून आले. या प्रकल्पाचे कंत्राट ३४ कंत्राटदारांना देण्यात आले होते, त्यापैकी बहुतेक आम आदमी पक्षाशी संबंधित असल्याचे सांगितले जाते.

Classroom construction scam case Satyendra Jain and Manish Sisodias problems will increase

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात