Telegram : टेलीग्राम 7 दिवसांनी सुरू, प्ले स्टोअरवर परत आले; NEET परीक्षेत गडबडीनंतर बंदी होती

Telegram

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : Telegram इन्स्टंट मेसेजिंग ॲप टेलिग्राम 7 दिवसांनंतर भारतात पुन्हा सुरू झाले आहे. नॅशनल एलिजिबिलिटी-कम-एन्ट्रन्स टेस्ट (NEET) चे बनावट आणि लीक झालेले पेपर प्रसारित झाल्याच्या वादामुळे केंद्र सरकारने ॲप आणि त्याच्याशी संबंधित वेब सेवा 22 जूनपर्यंत ब्लॉक केल्या होत्या.Telegram

21 जून रोजी NEET ची पुनर्परीक्षा झाल्यानंतर ॲपवरील तात्पुरती बंदी संपली आहे. त्यानंतर 23 जूनच्या सकाळपासून ॲप गुगल प्ले स्टोअरवर पुन्हा दिसू लागले, परंतु अनेक वापरकर्त्यांनी ॲप डाउनलोड न झाल्याची तक्रार केली.Telegram

काही वापरकर्त्यांनी सांगितले की, ‘ॲप डाउनलोड केल्यानंतर त्यांना साइन अप करता येत नाहीये किंवा चॅट ॲक्सेस करता येत नाहीये.’ काही प्रकरणांमध्ये, ही समस्या जिओ आणि एअरटेल दोन्ही नेटवर्कच्या वापरकर्त्यांना आली. तर, आयफोन वापरकर्त्यांसाठी टेलिग्राम ॲप स्टोअरवर उपलब्ध नव्हतेTelegram



 

तथापि, मंगळवारी रात्री उशिरा कंपनीने पोस्ट करून सर्व प्रकारच्या सेवा सुरू झाल्याची माहिती दिली.

वापरकर्ते 30 जूनपर्यंत मेसेज एडिट करू शकणार नाहीत

टेलीग्रामने भारतात पुनरागमन केले असले तरी, सरकारने कंपनीला आगामी 30 जूनपर्यंत त्यांच्या प्लॅटफॉर्मवर ‘मेसेज-एडिटिंग’ फीचरची सुविधा बंद ठेवण्याचे निर्देश दिले आहेत. म्हणजे, वापरकर्ते पाठवलेल्या मेसेजमध्ये कोणताही बदल करू शकणार नाहीत.

सरकारने टेलिग्रामला ब्लॉक का केले?

केंद्र सरकारने टेलिग्राम आणि त्याच्याशी संबंधित वेब सेवांवर 22 जूनपर्यंत ब्लँकेट ब्लॉक म्हणजे पूर्णपणे बंदी घालण्याचा आदेश दिला होता. सरकारचा आरोप होता की हे प्लॅटफॉर्म नीट परीक्षेतील लीक झालेले आणि बनावट पेपर्स, भ्रामक सामग्री आणि परीक्षेत फसवणुकीशी संबंधित इतर क्रियाकलाप रोखण्यात पूर्णपणे अपयशी ठरले होते.

ही बंदी 21 जून रोजी झालेल्या नीटच्या पुन्हा परीक्षेच्या वेळी लागू ठेवण्यात आली, जेणेकरून कोणत्याही प्रकारची गडबड रोखता येईल. अधिकाऱ्यांच्या मते, या पुन्हा परीक्षेदरम्यान कोणत्याही गडबडीची बातमी समोर आलेली नाही.

दिल्ली उच्च न्यायालयात प्रकरण पोहोचले, सरकारच्या निर्णयाला योग्य ठरवले

सरकारच्या आदेशाला टेलिग्रामने दिल्ली उच्च न्यायालयात आव्हान दिले होते. मात्र, गेल्या आठवड्यात प्रकरणाची सुनावणी करताना दिल्ली उच्च न्यायालयाने सरकारच्या बंदीला योग्य ठरवले. न्यायालयाने म्हटले की, देशातील इतक्या मोठ्या राष्ट्रीय स्तरावरील वैद्यकीय प्रवेश परीक्षेची प्रतिष्ठा आणि निष्पक्षता राखण्यासाठी सरकारच्या अटी आवश्यक आहेत.

न्यायालयाने टेलिग्रामचा तो युक्तिवादही फेटाळून लावला, ज्यात कंपनीने म्हटले होते की बंदी घालताना ठरलेल्या कायदेशीर प्रक्रियेचे पालन केले नाही.

Telegram Unbanned in India: App Returns to Google Play Store After NEET Curbs

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात