या करारानंतर एअर इंडिया देशातील सर्वात मोठी आंतरराष्ट्रीय आणि दुसऱ्या क्रमांकाची देशांतर्गत विमान कंपनी बनेल.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: एअर इंडिया आणि विस्ताराच्या प्रस्तावित विलीनीकरणाला Competition Commission of Indiaने शुक्रवारी काही अटींसह मंजुरी दिली. टाटा समूहासाठी एअरलाइन व्यवसायाचा विस्तार करण्याच्या दिशेने हे एक मोठे पाऊल मानले जात आहे. CCI clears merger of Air India and Vistara
CCI ने शुक्रवारी ट्वीटरवर सांगितले की त्यांनी विलीनीकरणास मान्यता दिली आहे. “सीसीआयने टाटा एसआयए एअरलाइन्सचे एअर इंडियामध्ये विलीनीकरण करण्यास आणि पक्षांनी प्रस्तावित केलेल्या ऐच्छिक वचनबद्धतेच्या अधीन राहून सिंगापूर एअरलाइन्सद्वारे एअर इंडियामधील काही शेअर्स संपादन करण्यास मान्यता दिली आहे,” असे त्यात म्हटले आहे.
विस्तारा आणि एअर इंडिया या टाटा समूहाच्या पूर्ण-सेवा विमान कंपन्या आहेत. विस्तारामध्ये सिंगापूर एअरलाइन्सची ४९ टक्के हिस्सेदारी आहे. टाटा समूहाने गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये एअर इंडियामध्ये विस्तारित विलीनीकरणाची घोषणा केली होती ज्यामध्ये सिंगापूर एअरलाइन्स देखील एअर इंडियामधील 25.1 टक्के भागभांडवल विकत घेतील.
या वर्षी एप्रिलमध्ये प्रस्तावित विलीनीकरणासाठी CCI कडून मंजुरी मागितली होती. टाटा सन्स प्रायव्हेट लिमिटेड (TSPL), एअर इंडिया लिमिटेड, टाटा SIA एअरलाइन्स लिमिटेड (TSAL) आणि सिंगापूर एअरलाइन्स लिमिटेड हे पक्ष आहेत. या करारानंतर एअर इंडिया देशातील सर्वात मोठी आंतरराष्ट्रीय आणि दुसऱ्या क्रमांकाची देशांतर्गत विमान कंपनी बनेल.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App