आम आदमी पार्टीचे दुर्गेश पाठक यांच्यावरही खटला चालणार
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : कथित अबकारी घोटाळ्याशी संबंधित भ्रष्टाचार प्रकरणात मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल ( Arvind Kejriwal ) आणि आपचे आमदार दुर्गेश पाठक यांच्यावर खटला चालवण्यास मंजुरी मिळाल्याचे केंद्रीय अन्वेषण ब्युरोने (सीबीआय) शुक्रवारी न्यायालयाला सांगितले. राऊस एव्हेन्यू न्यायालयाच्या विशेष न्यायाधीश कावेरी बावेजा यांच्यासमोर हा युक्तिवाद करण्यात आला, त्यांनी या प्रकरणाची सुनावणी 27 ऑगस्ट रोजी निश्चित केली आहे.
या प्रकरणी केजरीवाल यांची न्यायालयीन कोठडी 27 ऑगस्ट रोजी संपणार आहे. केजरीवाल आणि पाठक यांच्यावर खटला चालवण्यासाठी आवश्यक मंजुरी मिळविण्यासाठी न्यायालयाने 12 ऑगस्ट रोजी सीबीआयला 15 दिवसांची मुदत दिली होती. या प्रकरणात सीबीआयला त्यांची चौकशी करण्यास यापूर्वीच मान्यता मिळाली होती.
कथित घोटाळ्याच्या संदर्भात केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) नोंदवलेल्या भ्रष्टाचाराच्या प्रकरणात दिल्लीचे मुख्यमंत्री केजरीवाल न्यायालयीन कोठडीत आहेत. त्यांचा जामीन अर्ज सुप्रीम कोर्टात प्रलंबित आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने नुकताच ईडी प्रकरणात केजरीवाल यांना अंतरिम जामीन मंजूर केला होता. मात्र, या प्रकरणात जामीन अर्ज भरला नसल्याने ते तिहार तुरुंगात आहे.
याआधी केजरीवाल यांना सुप्रीम कोर्टाकडूनही झटका बसला होता. त्यांच्या जामिनावर काल सर्वोच्च न्यायालयात होणारी सुनावणी पुढे ढकलण्यात आली. सीबीआयने कोर्टाकडे उत्तरासाठी आणखी एक वेळ मागितला आहे. केजरीवाल यांच्या जामीन याचिकेवर पुढील सुनावणी ५ सप्टेंबर रोजी होणार आहे.
न्यायमूर्ती सूर्यकांत आणि उज्वल भुयान यांच्या खंडपीठाने सीबीआयला या प्रकरणात प्रति शपथपत्र दाखल करण्याची परवानगी दिली. यासोबतच केजरीवाल यांना उत्तर दाखल करण्यासाठी दोन दिवसांची मुदत देण्यात आली होती. केजरीवाल यांची बाजू मांडणारे ज्येष्ठ वकील अभिषेक सिंघवी म्हणाले की, सीबीआयने केवळ एका याचिकेवर प्रतिज्ञापत्र दाखल केले असून ते गुरुवारी रात्री ८ वाजता त्यांना देण्यात आले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App