निवडणुकीच्या तारखा जाहीर होताच भाजपचा दावा!
विशेष प्रतिनिधी
पाटणा : भाजप बिहार युनिटचे अध्यक्ष दिलीप जैस्वाल यांनी मंगळवारी (15 ऑक्टोबर) दावा केला की राष्ट्रीय लोकशाही आघाडी (एनडीए) पुढील महिन्यात होणाऱ्या पोटनिवडणुका राज्यातील सर्व चार विधानसभा जागा जिंकेल. बिहारमधील रामगढ, तरारी, इमामगंज आणि बेलागंज या जागांसाठी १३ नोव्हेंबरला पोटनिवडणूक होणार आहे. या वर्षाच्या सुरुवातीला आमदार लोकसभेवर निवडून आल्यानंतर या सर्व जागा रिक्त झाल्या होत्या.
जयस्वाल यांनी पत्रकारांना सांगितले की, “आम्हाला विश्वास आहे की एनडीए जोरदार कामगिरी करेल. आमचे सहकारी आणि केंद्रीय मंत्री जीतन राम मांझी यांच्या ताब्यात असलेली इमामगंज जागा आम्ही कायम ठेवू. आम्ही सर्व जागा जिंकू.” बिहार पोटनिवडणुकीत एनडीए एकत्र लढणार असल्याचेही त्यांनी सांगितले. आम्ही सर्व जागा जिंकू, कारण आमचे सरकार सातत्याने जनतेच्या हिताचे काम करत आहे.
त्याचवेळी झारखंड विधानसभा निवडणुकीबाबत बिहार भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष दिलीप जैस्वाल म्हणाले की, झारखंड निवडणुकीसाठी एनडीएमध्ये जागा वाटून घेतल्या आहेत. ते म्हणाले, “शेजारच्या झारखंड राज्यातील पोटनिवडणूक आणि विधानसभा निवडणुकीसाठी एनडीएच्या सर्व घटक पक्षांनी जागावाटपावर सहमती दर्शवली आहे. योग्य वेळी तपशील शेअर केला जाईल.”
भारतीय निवडणूक आयोगाने झारखंडमधील विधानसभा निवडणुकीसह बिहारच्या चार विधानसभा जागांवर पोटनिवडणुकीसाठी अधिसूचना जारी केली आहे. निवडणूक आयोगाने दिलेल्या माहितीनुसार, येथील चार जागांवर १३ नोव्हेंबर रोजी पोटनिवडणूक होणार आहे. यावरून बिहारमध्ये राजकीय हालचालींना वेग आला आहे. नेत्यांच्या प्रतिक्रिया येऊ लागल्या आहेत, प्रत्येकजण आपल्या विजयाचा दावा करू लागला आहे. बिहारमधील इमामगंज, रामगढ, बेलागंज आणि तरारी विधानसभेच्या जागांवर पोटनिवडणूक होणार असून, त्यासाठीची मतमोजणी २३ नोव्हेंबरला होणार आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App