या घटनेनंतर सोशल मीडियावर अमेरिकन सरकारवर जोरदार टीका होत आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी बाल्टीमोर येथील फ्रान्सिस स्कॉट की ब्रिज येथे झालेल्या अपघातादरम्यान स्थानिक अधिका-यांनी केलेल्या तत्पर कारवाईबद्दल कौतुक केले. त्यांनी जहाजाच्या चालक दलाचा विशेष उल्लेख केला, जे सर्व भारतीय होते.Biden praised rescue workers in the US bridge disaster specifically mentioning Indian forces
अमेरिकेतील मेरीलँड राज्यातील बाल्टिमोर शहरात कंटेनर जहाज आदळल्याने एक जुना लोखंडी पूल कोसळला. हा पूल सुमारे तीन किमी लांबीचा होता. हा पूल कोसळल्याने त्यावरून धावणारी अनेक वाहने नदीत वाहून गेली. या घटनेनंतर सोशल मीडियावर अमेरिकन सरकारवर जोरदार टीका होत आहे. कमकुवत इन्फ्रा म्हणून अमेरिकन सरकारची खिल्ली उडवली जात आहे.
या घटनेवर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांची प्रतिक्रियाही समोर आली आहे. बायडेन म्हणाले, ‘…घटनास्थळावरील अधिकाऱ्यांचा अंदाज आहे की आठ लोक बेपत्ता आहेत. ही संख्या बदलू शकते. दोघांना वाचवण्यात यश आले असून एकाची प्रकृती गंभीर आहे. उर्वरित वाचलेल्यांचा शोध आणि बचावकार्य सुरू आहे. जसे आम्ही सांगत आहोत… तो एक भयानक अपघात होता.
बायडेन पुढे म्हणाले, ‘आमच्याकडे असे कोणतेही संकेत किंवा इतर कोणतेही कारण नाही की येथे जाणूनबुजून कृत्य केले गेले आहे… आमची प्रार्थना सहभागी असलेल्या सर्वांसोबत आहे. विशेषत: त्यांच्यासाठी जे आपल्या प्रियजनांच्या बातमीची वाट पाहत आहेत. मला माहीत आहे की त्या परिस्थितीत प्रत्येक मिनिट आयुष्यभराचा वाटतो. आम्ही धाडसी बचाव कर्मचाऱ्यांचे अविश्वसनीयपणे आभारी आहोत ज्यांनी त्वरित घटनास्थळी पोहोचून बचाव कार्य सुरू केले.
अमेरिकन राष्ट्राध्यक्षांनी घोषणा केली, ‘शोध आणि बचाव कार्य हे आमचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे. बाल्टिमोर बंदरातील जहाज वाहतूक पुढील सूचना मिळेपर्यंत स्थगित करण्यात आली आहे. या नदीतील जहाज वाहतूक पुन्हा सुरू करण्यापूर्वी आम्ही ती वाहिनी साफ करू. त्या पुलाच्या पुनर्बांधणीचा संपूर्ण खर्च फेडरल सरकार देईल असा आमचा मानस आहे…बाल्टीमोरचे लोक आमच्यावर विश्वास ठेवू शकतात…’
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App