वृत्तसंस्था
बंगळुरू : 1 मार्च रोजी बंगळुरूमधील रामेश्वरम कॅफेमध्ये बॉम्बस्फोट झाला होता. यामध्ये 10 जण जखमी झाले. याप्रकरणी एनआयएने कर्नाटकातील बेल्लारी येथून एका संशयित व्यक्तीला ताब्यात घेतले आहे. NIA ने बुधवारी (13 मार्च) दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, बेल्लारी येथून आज ताब्यात घेतलेली व्यक्ती काहीशी हल्ल्यातील मुख्य आरोपीसारखी दिसते. मात्र, तोच आरोपी आहे की नाही, हे अद्याप सांगता येणार नाही.Bangalore blast suspect in NIA custody, arrested from Bellary
एनआयएने सांगितले की, सध्या अधिकारी संशयिताची चौकशी करत आहेत. 1 मार्चला स्फोट झाला तेव्हा तो कुठे होता, अशी विचारणा केली जात आहे.
वास्तविक, तपासादरम्यान एनआयएला सीसीटीव्ही फुटेजवरून कळले होते की टोपी घातलेल्या एका आरोपीने स्फोटापूर्वी कॅफेमध्ये बॉम्ब ठेवला होता. त्याने चेहऱ्यावर मास्क घातला होता, त्यामुळे त्याचा चेहरा स्पष्ट दिसत नव्हता. एनआयएने सीसीटीव्ही फुटेजही जारी केले होते.
6 मार्च रोजी राष्ट्रीय तपास संस्थेने (NIA) बंगळुरूमधील रामेश्वरम कॅफे बॉम्बस्फोटातील आरोपींची माहिती देणाऱ्याला 10 लाख रुपयांचे बक्षीस देऊ केले होते. एजन्सीने सोशल मीडिया पोस्टद्वारे म्हटले होते की जो कोणी आरोपीला अटक करण्यात मदत करू शकेल अशी कोणतीही माहिती प्रदान करेल तो पुरस्कारासाठी पात्र असेल.
माहिती देणाऱ्या व्यक्तीची ओळख गोपनीय ठेवली जाईल, असेही एनआयएने म्हटले आहे. ही माहिती ईमेल info.blr.nia@gov.in किंवा फोन नंबर 080-29510900 आणि 8904241100 वर दिली जाऊ शकते. एजन्सीने सोशल मीडिया पोस्टमध्ये आरोपीचे छायाचित्रही प्रसिद्ध केले. 1 मार्च रोजी स्फोट होण्यापूर्वी हे चित्र सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात कैद झाले होते.
या प्रकरणाच्या तपासादरम्यान, सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये असे दिसून आले की मास्क घातलेला एक व्यक्ती कॅफेजवळ बसमधून उतरला आणि 11:30 वाजता कॅफेमध्ये प्रवेश केला. आरोपीचे वय 25 ते 30 वर्षांच्या दरम्यान आहे. त्याने बॅग आणली होती.
त्याने कॅफेमध्ये इडली ऑर्डर केली, काउंटरवर पैसे दिले आणि टोकन घेतले. यानंतर 11:45 वाजता डस्टबिनजवळ बॅग ठेवून ते निघून गेले. एक तासानंतर त्याच बॅगमध्ये टायमर वापरून स्फोट झाला, ज्यामध्ये 10 लोक जखमी झाले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App