रामलल्लाच्या प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यापूर्वी सरसंघचालक मोहन भागवत यांचे मोठे विधान, म्हणाले…

A big statement by Sarsanghchalak Mohan Bhagwat before Ramlallas ceremony

हिंदू धर्माशी संबंधित प्रत्येक संघटनाही शतकानुशतके या महान कार्याचा भाग आहे

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : रामललाच्या प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्याची वेळ अगदी जवळ आली आहे. या ऐतिहासिक क्षणाचे साक्षीदार होण्यासाठी देश-विदेशातील रामभक्त मोठ्या संख्येने जमले आहेत. रामधुन सध्या देशातील प्रत्येक राज्यात सक्रिय आहे. पंतप्रधान मोदींपासून ते मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्यापर्यंत सर्वजण या भव्य सोहळ्याच्या तयारीचा आढावा घेत आहेत. A big statement by Sarsanghchalak Mohan Bhagwat before Ramlallas ceremony

हिंदू धर्माशी संबंधित प्रत्येक संघटनाही शतकानुशतके या महान कार्याचा भाग आहे. दरम्यान, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत यांचेही मोठे वक्तव्य समोर आले आहे. खरे तर राम मंदिर उभारणी आणि रामलल्लाचा अभिषेक होण्यापूर्वीच मोहन भागवत यांनी जनतेला विशेष आवाहन केले आहे.

अयोध्येतील रामलल्लाच्या प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्यासाठी अवघे काही तास उरले आहेत. अशा परिस्थितीत प्रत्येकजण आपापल्या परीने हा ऐतिहासिक क्षण साजरा करण्यात व्यस्त आहे. यामुळेच राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांनीही कटुता संपवण्याची हीच वेळ असल्याचे म्हटले आहे. 22 जानेवारी हा वाद आणि संघर्ष संपवण्याचा दिवस आहे. देशाच्या आणि हिंदू धर्माच्या विकासासाठी हा दिवस संस्मरणीय बनवावा, असे आवाहनही त्यांनी केले. राष्ट्र उभारणीत या दिवसाचे विशेष महत्त्व आहे, असं ते म्हणाले.

मोहन भागवत म्हणाले, पक्ष आणि विरोधकांमध्ये कितीही वाद असला तरी तो वाद आणि कटुता संपवण्याची हीच वेळ आहे. आता वेळ आली आहे की दोन्ही पक्षांमधील तेढ संपायला हवी. यामध्ये समाजातील जाणकारांनाही महत्त्वाची भूमिका बजावावी लागणार असून, दोन्ही पक्षांमधील वाद पूर्णपणे संपुष्टात येईल, हे त्यांना पाहावे लागेल.

A big statement by Sarsanghchalak Mohan Bhagwat before Ramlallas ceremony

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात