खंडपीठाने या घटनेची माहिती असूनही रिपोर्ट न केल्याबद्दल शाळेच्या अधिकाऱ्यांवर कारवाई करावी, असे सांगितले.
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : महाराष्ट्रातील बदलापूर येथील अल्पवयीन मुलींवर झालेल्या बलात्कार प्रकरणी आज मुंबई उच्च न्यायालयात सुनावणी झाली. उच्च न्यायालयाने अल्पवयीन मुलींचा लैंगिक छळ हा अत्यंत धक्कादायक असल्याचे सांगितले आणि मुलींच्या सुरक्षेबाबत कोणतीही तडजोड केली जाऊ शकत नाही, असे सांगितले. न्यायमूर्ती रेवती मोहिते डेरे आणि पृथ्वीराज चव्हाण यांच्या खंडपीठाने या घटनेची माहिती असूनही रिपोर्ट न केल्याबद्दल शाळेच्या अधिकाऱ्यांवर कारवाई करावी, असे सांगितले.
एफआयआर नोंदवण्यास होत असलेल्या दिरंगाईबद्दल उच्च न्यायालयानेही पोलिसांवर टीका केली. ठाणे जिल्ह्यातील बदलापूर येथे 12 आणि 13 ऑगस्ट रोजी दोन चार वर्षांच्या मुलींवर एका कर्मचाऱ्याने शाळेच्या स्वच्छतागृहात लैंगिक अत्याचार केल्याच्या घटनेची न्यायालयाने स्वत:हून दखल घेतली होती.
न्यायालयाच्या कागदपत्रांनुसार, या प्रकरणातील एफआयआर 16 ऑगस्ट रोजी दाखल करण्यात आला आणि आरोपीला 17 ऑगस्ट रोजी अटक करण्यात आली. या प्रकरणावर खंडपीठाने म्हटले की, बदलापूर पोलिसांनी या प्रकरणाचा योग्य तपास केला नाही हे जाणून आश्चर्य वाटते.
“एवढी गंभीर प्रकरणे जिथे तीन आणि चार वर्षांच्या मुलींवर लैंगिक अत्याचार झाले आहेत. पोलीस ते इतके हलके कसे घेऊ शकतात,” असा सवाल न्यायालयाने केला.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App