Maharashtra महाराष्ट्रात बांगलादेशी घुसखोर आता रडारावर, तक्रारींनंतर सरकार कारवाईत

Maharashtra

कागदपत्रांची चौकशी करण्यासाठी एसआयटी स्थापन

विशेष प्रतिनिधी

मुंबई : बांगलादेशी घुसखोरांना रोखण्यासाठी सरकारने एक मोठे पाऊल उचलले आहे. खरंतर, महाराष्ट्रात अनेक ठिकाणी बनावट जन्म आणि मृत्यु प्रमाणपत्रे उशीरा दिल्या जात असल्याच्या तक्रारी आल्या होत्या. यानंतर, कारवाई करत महाराष्ट्र सरकारने पुढील आदेशापर्यंत जन्म आणि मृत्यू प्रमाणपत्रांच्या उशीरा वाटप प्रक्रियेला स्थगिती दिली आहे.

जन्म आणि मृत्यू प्रमाणपत्रांच्या विलंब वितरणाबाबत महाराष्ट्र सरकारला मोठ्या प्रमाणात तक्रारी प्राप्त झाल्या आहेत. या तक्रारींची चौकशी करण्यासाठी राज्याच्या गृह विभागाने विशेष तपास पथक (एसआयटी) स्थापन केले आहे. भारत सरकारच्या राजपत्राद्वारे जन्म-मृत्यू कायदा, १९६९ मध्ये सुधारणा करून, विलंबित जन्म आणि मृत्यू नोंदणी समितीचे अधिकार राज्यातील जिल्हा दंडाधिकारी आणि उपविभागीय अधिकाऱ्यांना देण्यात आले आहेत. या आधारावर, राज्यात विलंबित जन्म आणि मृत्यू प्रमाणपत्रे वितरित केली जातात.

भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी सरकारवर बांगलादेशी रोहिंग्या मुस्लिमांना जन्म प्रमाणपत्रे देण्यास विलंब होत असल्याचा आरोप केला होता. त्यांनी या संदर्भात मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहिले होते, ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले होते की राज्यात विलंबित जन्म प्रमाणपत्रे देण्याबाबत घोटाळा झाला आहे. मालेगाव, अमरावती, सिल्लोडसह राज्यातील २० तहसीलमध्ये बांगलादेशी आणि रोहिंग्या मुस्लिमांना भ्रष्टाचाराने उशिरा मिळालेले जन्म प्रमाणपत्र देण्यात आले आहे. बांगलादेशी मुस्लिमांचा वापर व्होट जिहादसाठी केला जातो.

यापूर्वी, सैफ अली खानवरील हल्ल्याच्या प्रकरणात, भाजपचे ज्येष्ठ नेते किरीट सोमय्या यांनी रविवारी असा दावा केला होता की, ठाणे येथील कामगार छावणीत वैध कागदपत्रे नसलेले बांगलादेशी नागरिक राहत आहेत, जेथील हल्लेखोरांनी अभिनेता सैफ अली खानवर हल्ला केल्याचा आरोप आहे.

Bangladeshi infiltrators are now on the radar in Maharashtra government takes action after complaints

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात