Ukraine claims : युक्रेनचा दावा- 40 रशियन विमाने नष्ट केली; 2 हवाई तळांना लक्ष्य केले; 17 हजार कोटींचे नुकसान

Ukraine claims

वृत्तसंस्था

कीव्ह : Ukraine claims युक्रेनने ४० रशियन लढाऊ विमाने नष्ट केल्याचा दावा केला आहे. युक्रेनियन वेबसाइट कीव इंडिपेंडेंटने वृत्त दिले आहे की, रविवारी युक्रेनियन ड्रोनने ओलेन्या आणि बेलाया या दोन रशियन हवाई तळांना लक्ष्य केले. यामध्ये A-50, TU-95 आणि TU-22 सारखे धोरणात्मक बॉम्बर नष्ट करण्यात आले.Ukraine claims

वृत्तानुसार, युक्रेनियन सुरक्षा एजन्सीने (SBU) FPV (फर्स्ट-पर्सन-व्ह्यू) ड्रोन वापरून हा हल्ला केला. रशियन विमाने वारंवार युक्रेनियन शहरांना लक्ष्य करत असल्याने हा हल्ला स्वसंरक्षणार्थ करण्यात आला, असे एसबीयूच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले.

सुरुवातीच्या अंदाजानुसार, नुकसानीचा खर्च २ अब्ज अमेरिकन डॉलर्स (१७ हजार कोटी रुपयांपेक्षा जास्त) पर्यंत पोहोचू शकतो. रशियाचा बेलाया हवाई तळ युक्रेनियन सीमेपासून सुमारे ४ हजार किमी अंतरावर आहे आणि ओलेन्या हवाई तळ सुमारे १८०० किमी अंतरावर आहे.



ओलेन्या एअरबेसवर आग लागली

युक्रेनच्या सुरक्षा सेवेने (SBU) म्हटले आहे की, त्यांचे ड्रोन रशियाच्या आत उडाले आणि Tu-95, Tu-22 सारख्या मोठ्या बॉम्बर्स आणि A-50 सारख्या महागड्या गुप्तचर विमानांना नुकसान पोहोचवले. ए-५० विमाने खूपच दुर्मिळ आहेत आणि रशियाकडे त्यापैकी फक्त १० आहेत. एका विमानाची किंमत सुमारे ३५० दशलक्ष डॉलर्स (३००० कोटी रुपये) असल्याचे सांगितले जाते.

या हल्ल्यात, रशियाच्या इर्कुत्स्क प्रदेशातील ‘बेलाया’ नावाच्या एअरबेसला विशेषतः लक्ष्य करण्यात आले. त्याच वेळी, ‘ओलेन्या’ एअरबेसवरही आग लागल्याचे वृत्त आहे, परंतु अद्याप त्याची अधिकृत पुष्टी झालेली नाही.

Tu-95 आणि Tu-160 सारखी विमाने जुनी असू शकतात, परंतु ती लांब अंतरापर्यंत उड्डाण करू शकतात आणि अनेक क्षेपणास्त्रे वाहून नेऊ शकतात. हे रशियन हवाई दलातील सर्वात शक्तिशाली शस्त्रांपैकी एक मानले जाते. त्यांना वगळणे ही युक्रेनसाठी एक मोठी कामगिरी मानली जात आहे.

युक्रेन म्हणाला- जर रशिया थांबला नाही, तर आम्ही आणखी हल्ला करू

रशियाचे बॉम्बहल्ले थांबवण्यासाठी त्यांनी हा हल्ला केल्याचे युक्रेनचे म्हणणे आहे, कारण रशियन विमाने जवळजवळ दररोज रात्री युक्रेनियन शहरांवर हल्ला करतात. युक्रेनला आशा आहे की या हल्ल्यामुळे रशियाच्या शक्तीला धक्का बसेल.

या हल्ल्याबद्दल रशियाकडून अद्याप कोणतेही अधिकृत विधान आलेले नाही, त्यामुळे काही माहिती बदलू शकते. पण जर युक्रेनचा दावा खरा असेल तर रशियन हवाई दलावर हा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा हल्ला आहे. युक्रेनने असेही म्हटले आहे की त्यांच्या ड्रोन मोहिमा सुरूच राहतील.

Ukraine claims- 40 Russian planes destroyed; 2 air bases targeted; 17 thousand crores of damage

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात