पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांचे विधान
विशेष प्रतिनिधी
इस्लामाबाद : Khawaja Asif पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी अमेरिकेबाबत केलेल्या विधानाने खळबळ उडाली आहे. त्यांनी अमेरिकेवर त्यांच्या शस्त्रास्त्र उद्योगाला फायदा व्हावा म्हणून जाणूनबुजून जागतिक संघर्षांना खतपाणी घालत असल्याचा आरोप केला आहे. एका मुलाखतीदरम्यान दिलेल्या त्यांच्या विधानामुळे जगभरात अमेरिकेबद्दल एक नवीन चर्चा सुरू झाली आहे.Khawaja Asif
ख्वाजा आसिफ यांचा हा व्हिडिओ सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री असे म्हणत आहेत की अमेरिकन हे जगभरात १०० वर्षांपासून करत आहेत. अमेरिका जगभरात युद्धे भडकवतो. त्यांनी आतापर्यंत सुमारे २६० युद्धे लढली आहेत, तर चीनने फक्त ३ युद्धे लढली आहेत.
ते पुढे म्हणाले की अमेरिका अजूनही या युद्धांमधून पैसे कमवत आहे. अमेरिकेत लष्करी उद्योग आणि त्याचे संकुले आहेत. हा त्यांच्या जीडीपीचा मोठा भाग आहे आणि म्हणूनच त्यांना त्यांचा जीडीपी वाढवण्यासाठी युद्धे लढावी लागतात.
ख्वाजा आसिफ म्हणाले की, अमेरिका नेहमीच दोन देशांमध्ये युद्धे भडकवते आणि त्यातून पैसे कमवते. उदाहरणे देताना ते म्हणाले की अफगाणिस्तान, सीरिया आणि लिबियामध्ये अमेरिकेनेच युद्ध घडवली. हे देश पूर्वी खूप श्रीमंत होते आणि आता तिथे सर्व काही उद्ध्वस्त झाले आहे. या देशांना आता बँक भ्रष्ट म्हणून घोषित करण्यात आले आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App