Shehbaz Sharif : ट्रम्प यांचे कौतुक केल्याने पाक PM देशातच ट्रोल; लोक म्हणाले- शरीफ यांना खुशामतीबद्दल नोबेल द्या, आपले नेते इतके चापलूस का?

Shehbaz Sharif

वृत्तसंस्था

इस्लामाबाद : Shehbaz Sharif पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांना त्यांच्याच देशात ट्रोल केले जात आहे, ते त्यांना अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांचे चापलूस आणि खुशामत करणारे म्हणत आहेत. काही सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी म्हटले आहे की जर चापलूसीसाठी नोबेल पुरस्कार मिळाला असता तर शरीफ हे एक प्रमुख दावेदार असते.Shehbaz Sharif

खरं तर, सोमवारी इजिप्तमध्ये झालेल्या गाझा शांतता शिखर परिषदेदरम्यान, शरीफ यांनी भारत-पाकिस्तान संघर्ष थांबवल्याच्या ट्रम्प यांच्या दाव्याचे समर्थन केले आणि ट्रम्प यांना नोबेल पुरस्कार देण्याची मागणी केली.Shehbaz Sharif

ट्रम्प हसले आणि म्हणाले, “वाह! मला ते अपेक्षित नव्हते. आता काय बोलायचे उरले? चला घरी जाऊया!”Shehbaz Sharif



वापरकर्त्याने म्हटले – मी यापूर्वी कधीही इतका लाजिरवाणा अनुभव पाहिला नाही

पाकिस्तानी इतिहासकार अम्मार अली जान यांनी लिहिले की, “ट्रम्प यांच्या अवाजवी कौतुकामुळे पाकिस्तानी लोक लाजिरवाणे झाले आहेत.” दरम्यान, सोशल मीडिया वापरकर्ता वसीम यांनी विचारले की, “आपले नेते इतके चापलूस का आहेत? शरीफ यांनी पॅलेस्टिनी मुद्द्याचा गैरवापर केला.”

लेखक एस.एल. कंथन म्हणाले, “जेव्हा ट्रम्प यांना त्यांचे बूट चमकवण्याची गरज असते तेव्हा ते शरीफ यांना फोन करतात. मी यापूर्वी कधीही असा लाजिरवाणेपणा पाहिला नाही.”

 

पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफचे नेते हम्माद अझहर म्हणाले, “जग आपल्या नेत्यांवर हसत आहे. आपण या लोकांना निवडून दिले नाही… ही विनोदी आणि घृणास्पद खुशामत आपल्यालाही लाजवत आहे.”

शरीफ यांनी पाच मिनिटे ट्रम्प यांचे गुणगान केले

इजिप्तमध्ये, ट्रम्प यांनी भाषणाच्या मध्येच शरीफ यांना फोन केला आणि विचारले, “तुम्हाला काही बोलायचे आहे का?” त्यांनी पाकिस्तानी पंतप्रधानांना आदल्या दिवशी जे बोलले होते ते पुन्हा सांगण्यास सांगितले.

त्यानंतर शरीफ यांनी ट्रम्प यांचे पाच मिनिटे कौतुक केले. शाहबाज शरीफ म्हणाले की, राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प खरोखरच शांततेचे चाहते आहेत आणि त्यांच्या प्रयत्नांमुळेच शांतता प्रस्थापित झाली आहे. त्यांनी केवळ भारत-पाकिस्तान युद्ध थांबवले नाही तर जगभरात आठ युद्धबंदीमध्ये मध्यस्थी केली.

त्यांनी ट्रम्प यांना नोबेल शांतता पुरस्कारासाठी सर्वात उत्कृष्ट उमेदवार म्हटले. शरीफ म्हणाले की आज (सोमवार) इतिहासातील सर्वात महान दिवस आहे कारण राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांच्या कठोर परिश्रमामुळे शांतता आली आहे. ते शांततेचे खरे समर्थक आहेत.

ऑपरेशन सिंदूर नंतर पाकिस्तान-अमेरिका संबंध मजबूत झाले

या वर्षी मे महिन्यात भारताने केलेल्या ऑपरेशन सिंदूरनंतर पाकिस्तान आणि अमेरिकेतील संबंध लक्षणीयरीत्या मजबूत झाले आहेत. १० मे रोजी ट्रम्प यांनी दोन्ही देशांमधील युद्धबंदीमध्ये मध्यस्थी केल्याचा दावा केला. पाकिस्तानने या दाव्याचे समर्थन केले आणि ट्रम्प यांना नोबेल पुरस्कारासाठी नामांकितही केले.

दरम्यान, जूनमध्ये पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांनी ट्रम्प यांच्याशी गुप्त बैठक घेतली. त्यानंतर, सप्टेंबरमध्ये, शाहबाज शरीफ आणि मुनीर यांनी व्हाईट हाऊसमध्ये ट्रम्प यांची भेट घेतली, जिथे शरीफ यांनी ट्रम्प यांना शांततेचे दूत म्हटले.

पाकिस्तानने अमेरिकेला खनिजे पाठवली, बंदर देऊ केले

गेल्या महिन्यात अमेरिकन कंपनी यूएस स्ट्रॅटेजिक मेटल्स (USSM) सोबत झालेल्या ५०० दशलक्ष डॉलर्सच्या कराराचा भाग म्हणून पाकिस्तानने दोन आठवड्यांपूर्वी अमेरिकेला दुर्मिळ पृथ्वी खनिजांचा एक छोटासा माल पाठवला.

यूएसएसएमने हे पाकिस्तान आणि अमेरिका यांच्यातील मैत्रीतील एक मोठे पाऊल असल्याचे वर्णन केले. कंपनीने म्हटले आहे की या करारात खनिज शोधण्यापासून ते प्रक्रियेपर्यंत सर्व गोष्टींचा समावेश आहे.

याशिवाय, पाकिस्तानी लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांच्या सल्लागारांनी बलुचिस्तानमध्ये बंदर विकसित करण्याचा प्रस्ताव अमेरिकेसोबत शेअर केला आहे.

रॉयटर्स वृत्तसंस्थेच्या वृत्तानुसार, पाकिस्तानला अमेरिकन गुंतवणूकदारांनी बलुचिस्तानमधील पासनी शहरात अरबी समुद्रावर एक नवीन बंदर विकसित आणि चालवावे अशी इच्छा आहे.

प्रस्तावात स्पष्टपणे म्हटले आहे की हे बंदर केवळ व्यापार आणि खनिज उत्खननासाठी आहे. अमेरिकेला तेथे लष्करी तळ स्थापन करण्याची परवानगी दिली जाणार नाही. पासनी हे ग्वादर बंदरापासून (एक चीनी बंदर) फक्त ११२ किमी अंतरावर आहे.

Shehbaz Sharif Branded ‘Sycophant’ and Trolled in Pakistan for Supporting Trump’s Nobel Claim and Praising Him at Gaza Summit

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात