विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : महाराष्ट्रातील आगामी सणासुदीच्या पार्श्वभूमीवर, केंद्राने राज्य सरकारला गर्दीमुळे कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये वाढ होण्याचा इशारा दिला आहे. येत्या काळात दही हंडी आणि गणपती उत्सव होणार असल्याचे केंद्राने म्हटले आहे. अशा परिस्थितीत सार्वजनिक मेळावे होऊ शकतात. त्यामुळे राज्य शासनाने स्थानिक पातळीवर गर्दी आणि मोठ्या सार्वजनिक कार्यक्रमांवर बंदी घालावी. centre advises maharashtra to exercise curbs during festive season
केंद्र सरकारने राज्य सरकारला स्थानिक संमेलनांवर विशेषतः या सणांवर निर्बंध लादण्याचा विचार करण्यास सांगितले आहे, जेणेकरून कोरोनाचा प्रसार रोखता येईल.
महाराष्ट्राच्या मुख्य सचिवांना लिहिलेल्या पत्रात केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण म्हणाले की, गेल्या एका महिन्यात दैनंदिन प्रकरणांची संख्या कमी झाली आहे, परंतु महाराष्ट्रातील काही जिल्हे आहेत, जेथे संसर्ग वाढत आहे. भूषण म्हणाले की, आपत्ती व्यवस्थापन अधिनियम 2005 अंतर्गत गृह मंत्रालयाने सूचना जारी केल्या होत्या.
ते म्हणाले, “या आदेशाद्वारे असे सुचवले गेले आहे की महाराष्ट्रातील आगामी सणांमध्ये (ज्यात दही हंडी आणि गणपती उत्सव समाविष्ट आहेत) सार्वजनिक कार्यक्रम आणि लोकांचा मेळावा पाहता राज्य सरकारने स्थानिक निर्बंध लादले पाहिजेत.”
गेल्या काही दिवसांपासून मुंबईत कोरोना विषाणूच्या रुग्णांमध्ये वाढ झाली आहे. अशा परिस्थितीत, बीएमसीने मुंबईच्या लोकांना आवाहन केले आहे की जर ते कोणत्याही संक्रमित व्यक्तीच्या संपर्कात आले किंवा कोरोनाची लक्षणे दिसली तर त्यांनी त्यांची कोरोना चाचणी त्वरित करावी.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App