वृत्तसंस्था
गुंटूर : YSRCP आंध्र प्रदेशातील गुंटूर येथे, राज्यातील YSR काँग्रेस पक्षाचे अध्यक्ष अंबाती रामबाबू यांनी मुख्यमंत्र्यांना शिवीगाळ केली. यानंतर निषेध आंदोलन सुरू झाले. पोलिसांनी तक्रारीनंतर रामबाबू यांना त्यांच्या घरातून शनिवारी रात्री उशिरा अटक केली.YSRCP
यावेळी सत्ताधारी तेलगू देसम पार्टी (TDP) कार्यकर्त्यांनी गुंटूरच्या रस्त्यांवर आणि रामबाबू यांच्या घराजवळ अनेक तास निदर्शने केली. डझनभर TDP नेते आणि कार्यकर्त्यांनी अंबाती यांच्या घराची आणि गाड्यांची तोडफोड केली, तसेच आगही लावली.YSRCP
गुंटूर जिल्ह्याचे पोलीस अधीक्षक (SP) वकुल जिंदल यांनी सांगितले की, रामबाबू यांना अटक करण्यात आली आहे. रामबाबू हे यापूर्वीच्या YSRCP सरकारमध्ये जलसंपदा मंत्री होते. कडक पोलीस बंदोबस्तात त्यांना पोलिसांनी सोबत नेले. कार्यकर्ते TDP सुप्रीमो यांच्या विरोधात केलेल्या अपमानजनक टिप्पणीबद्दल रामबाबू यांनी माफी मागावी अशी मागणी करत होते.YSRCP
YSRCP ने म्हटले – रामबाबूंच्या जीवाला धोका
वायएस जगन मोहन रेड्डी यांच्या नेतृत्वाखालील YSRCP ने आरोप केला की रामबाबू यांच्यावर जीवघेणा हल्ला करण्यात आला आणि सांगितले की टीडीपी समर्थकांच्या हल्ल्यानंतर त्यांच्या जीवाला गंभीर धोका आहे.
रेड्डी यांनी आरोप केला की आंध्र प्रदेशात जंगलराजसारखी परिस्थिती निर्माण झाली आहे आणि नायडू कथितपणे अराजकता आणि राजकीय सूडाच्या वातावरणाचे अध्यक्षस्थान भूषवत आहेत.
YSRCP ने म्हटले की विरोधी नेत्यांविरुद्ध हिंसाचार आणि हत्येच्या प्रयत्नांची प्रकरणे दिवसेंदिवस वाढत आहेत आणि सरकारवर प्रश्न विचारणाऱ्या आवाजांना घाबरवण्यासाठी जाणूनबुजून असे केले जात आहे.
दरम्यान, YSRCP संसदीय पक्षाचे नेते वायव्ही सुब्बा रेड्डी यांनी केंद्रीय गृह सचिव आणि राष्ट्रीय मानवाधिकार आयोगाच्या अध्यक्षांना स्वतंत्र पत्रे लिहून राज्यातील कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या कथित धोकादायक परिस्थितीवर तातडीने हस्तक्षेप करण्याची मागणी केली.
YSRCP ने डीजीपींना पत्र लिहिले
वायएसआर काँग्रेस पक्षाने माजी मंत्री अंबाती रामबाबू यांच्यावर झालेल्या जीवघेण्या हल्ल्याचा तीव्र निषेध केला आहे, याला एक धोकादायक, राजकीय हेतूने प्रेरित कृत्य म्हटले आहे.
डीजीपींना लिहिलेल्या पत्रात, वायएसआरसीपीचे सरचिटणीस आणि केंद्रीय कार्यालयाचे प्रभारी एमएलसी लेल्ला अप्पिरेड्डी यांनी म्हटले आहे की, हा हल्ला सरकारवर प्रश्न विचारणाऱ्या विरोधी आवाजांना घाबरवण्याचा एक सुनियोजित कट होता.
या घटनेमुळे राज्य किती असुरक्षित झाले आहे, हे दिसून येते, असे पक्षाने म्हटले आहे. वायएसआरसीपीने पोलिसांच्या तात्काळ कारवाई न केल्याबद्दल टीका केली. त्यांनी याला प्रशासकीय निष्क्रियता आणि पोलिसांवरील राजकीय दबावाचा पुरावा म्हटले.
वायएसआरसीपीने हल्लेखोर आणि कट रचणारे या दोघांनाही शिक्षा देण्यासाठी तात्काळ, निष्पक्ष चौकशी, अंबाती रामबाबू यांच्यासाठी पूर्ण सुरक्षा आणि संपूर्ण राज्यात विरोधी नेत्यांच्या सुरक्षेची मागणी केली.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App