वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी बुधवारी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे महाराष्ट्रात 7600 कोटी रुपयांच्या विविध विकास प्रकल्पांची पायाभरणी केली. पंतप्रधान म्हणाले की, काँग्रेस देशाचे विभाजन करण्याचे राजकारण करते. PM Modi said
पंतप्रधान म्हणाले- आजपर्यंत एकाही काँग्रेस नेत्याने आमच्या मुस्लिम बांधवांमध्ये किती जाती आहेत हे सांगितलेले नाही. मुस्लिम जातीचा प्रश्न आला की काँग्रेसचे नेते तोंडाला कुलूप लावून बसतात. पण जेव्हा जेव्हा हिंदू समाजाचा प्रश्न येतो तेव्हा काँग्रेस जातीवरून चर्चा सुरू करतात. PM Modi said
काँग्रेस मुस्लिमांच्या मनात भीतीचे वातावरण निर्माण करते. लोकांमध्ये भीती निर्माण करते. काँग्रेस आपल्या व्होट बँकेसाठी देशाचे जातीयीकरण करत आहे. मुस्लिमांना घाबरवत राहा, त्यांना भीती दाखवा, त्यांचे मतपेढीत रूपांतर करा आणि व्होट बँक मजबूत करा, हे काँग्रेसचे सूत्र स्पष्ट आहे.
हिंदूंची एक जात दुसऱ्या जातीशी लढावी हा काँग्रेसचा हेतू आहे. जितके हिंदू विभाजित होतील तितका फायदा होईल हे काँग्रेसला माहीत आहे. काँग्रेसला हिंदू समाज कोणत्याही प्रकारे पेटवत ठेवायचा आहे, जेणेकरून ते त्यातून राजकीय फायदा उठवत राहतील. भारतात जिथे जिथे निवडणुका होतात तिथे काँग्रेस हेच सूत्र लागू करते.
Ratan Tata : रतन टाटा यांचे वयाच्या 86व्या वर्षी निधन; ब्रीच कँडी रुग्णालयात घेतला अखेरचा श्वास
मराठी भाषेला आपण नवी ओळख दिली
पंतप्रधान म्हणाले की, महाराष्ट्रात विकासाला वेग आला आहे, आम्ही मराठी भाषेला नवी ओळख दिली आहे. आज महाराष्ट्राला 10 वैद्यकीय महाविद्यालये आहेत. नागपूर विमानतळाच्या आधुनिकीकरण व विस्तारीकरणाचे काम आणि शिर्डी विमानतळासाठी टर्मिनल इमारत बांधणे, या दोन महत्त्वाच्या पायाभूत सुविधांशी संबंधित प्रकल्पांची पायाभरणीही आज करण्यात आली.
या सर्व विकासकामांसाठी मी महाराष्ट्रातील जनतेचे अभिनंदन करतो असे ते म्हणाले. महाराष्ट्राच्या इतिहासात एवढ्या वेगाने आणि एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर विविध क्षेत्रांत विकास कधीच झाला नव्हता. होय, ही वेगळी बाब आहे की काँग्रेसच्या राजवटीत विविध क्षेत्रात एवढ्या वेगाने आणि एवढ्या प्रमाणात भ्रष्टाचार झाला.
पंतप्रधान म्हणाले की, काही दिवसांपूर्वीच आपण मराठी भाषेला अभिजात भाषेचा दर्जा दिला आहे. जेव्हा एखाद्या भाषेला वैभव प्राप्त होते तेव्हा केवळ शब्दच नव्हे तर संपूर्ण पिढीला नवीन शब्द मिळतात. कोट्यवधी मराठी जनतेचे अनेक दशकांचे स्वप्न पूर्ण झाले आहे.
ते म्हणाले की, महाराष्ट्रातील लोकांनी हा सर्वत्र आनंदोत्सव साजरा केला. आज महाराष्ट्रातील प्रत्येक गावातून मला आनंदाचे संदेश पाठवले जात आहेत. मराठीला अभिजात भाषेचा दर्जा दिल्याबद्दल महाराष्ट्रातील जनता त्यांच्या संदेशांमध्ये माझे आभार मानत आहे, परंतु मला सांगायचे आहे की हे काम माझ्यामुळे नाही तर तुमच्या सर्वांच्या आशीर्वादाने झाले आहे.
महाराष्ट्रात हरियाणाहून मोठा विजय मिळवणार
नरेंद्र मोदी म्हणाले, काँग्रेसच्या या कटकारस्थानांचा महाराष्ट्रातील जनतेने पराभव केला पाहिजे. महाराष्ट्रातील जनतेला आता भाजप महायुतीसाठी मतदान करायचे आहे. भाजपने हरियाणा तर जिंकला, पण आता महाराष्ट्रात यापेक्षा मोठा विजय मिळवायचा आहे. कारण, मागील 10 वर्षांत आमच्या सरकारने देशाच्या विकासासाठी मोठा यज्ञ सुरू केला आहे.
काँग्रेस समाजात द्वेष पसरवणारी मोठी फॅक्ट्री बनणार असल्याची जाणिव तेव्हाच अनेक नेत्यांना झाली होती. त्यामुळेच काँग्रेसचा गाशा गुंडाळला पाहिजे, असे स्वतः महात्मा गांधी म्हणाले होते. काँग्रेस स्वतः संपली नाही. पण आता ती देशाला संपवण्याचा प्रयत्न करत आहे, असेही पंतप्रधान मोदी यावेळी बोलताना म्हणाले.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी पुढे म्हणाले, काँग्रेसने शेतकऱ्यांना भडकावण्याचा प्रयत्न केला. पण शेतमालाला एमएसपी कुणी दिली? हे शेतकऱ्यांना माहिती आहे. काँग्रेसने तरुणांना टार्गेट केले. त्यांना वेगवेगळ्या पद्धतीने चिथावणी देण्याचा प्रयत्न केला. पण तरुणांनीही आपल्या उज्ज्वल भविष्यासाठी भाजपवरच विश्वास ठेवला. काँग्रेसने ना-ना प्रकारचे प्रकारचे प्रयत्न केले. फूट पाडा व सत्ता मिळवा हेच त्यांचे धोरण झाले आहे. त्यामुळे आता काँग्रेस एक बेजबाबदार पक्ष बनल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App