78 वर्षीय महिला घरून मतदानाची करत होती मागणी; जाणून घ्या सुप्रीम कोर्ट काय म्हणाले?

ही महिला तीन महिन्यांपासून आजारी होती


विशेष प्रतिनिधी

बिलासपूर : लोकसभा निवडणूक 2024 साठी मतदानाचा पाचवा टप्पा आज (20 मे) होत आहे. छत्तीसगडमधील बिलासपूर येथे राहणाऱ्या एका महिलेच्या परिसरात ७ मे रोजी मतदान झाले होते. बिलासपूरमधील ही महिला प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे मतदानासाठी घराबाहेर पडू शकली नाही. घरून मतदान करण्याची परवानगी द्यावी, अशी विनंती त्यांनी न्यायालयाकडे केली होती, मात्र सर्वोच्च न्यायालयाने याबाबत निवडणूक आयोगाला निर्देश देण्यास नकार दिला.78 year old woman asks to vote at home Do you know what the Supreme Court did



मतमोजणी होईपर्यंत पोस्टल बॅलेट मतदान होऊ शकते, असे महिलेने सांगितले. कोर्टाने म्हटले आहे की, निवडणूक आयोग आपल्या नियमांनुसारच घरबसल्या मतदानाची सुविधा देतो. 80 वर्षांपेक्षा कमी वय आणि तात्पुरते अपंगत्व या श्रेणीत येत नाही. यामुळेच 78 वर्षीय आजारी महिलेला घरून मतदान करता आले नाही.

बिलासपूर येथील रहिवासी असलेल्या 78 वर्षीय सांधेदुखीच्या रुग्णाने पोस्टल बॅलेटद्वारे मतदान करण्याबाबत उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. ही महिला गेल्या ३ महिन्यांपासून बेड रेस्टवर होती आणि या महिलेची मतदानाबाबतची जनजागृती पाहता उच्च न्यायालयाने जिल्हाधिकारी आणि जिल्हा निवडणूक अधिकाऱ्यांना पोस्टल बॅलेटद्वारे मतदानाची सुविधा उपलब्ध करून देण्याच्या सूचना दिल्या होत्या.

न्यायमूर्ती राकेश मोहन पांडे यांच्या एकल खंडपीठासमोर झालेल्या याआधीच्या सुनावणीत न्यायालयाने आपल्या निर्णयात म्हटले होते की याचिकाकर्ता भारताची नागरिक आहे आणि तिचे नावही तेच आहे. तिला चालता येत नसले तरी तिला मतदानाचा पूर्ण अधिकार असून यानंतर महिलेचे वैद्यकीय प्रमाणपत्रही देण्यात आले.

78 year old woman asks to vote at home Do you know what the Supreme Court did

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात