30 सप्टेंबर रोजी, आदित्य-L1 अंतराळयान पृथ्वीच्या प्रभावक्षेत्रातून यशस्वीरित्या बाहेर पडले होते.
विशेष प्रतिनिधी
बंगळुरू: भारतीय अंतराळ संशोधन संस्थेने रविवारी माहिती दिली की आदित्य-L1 अंतराळयानाने 6 ऑक्टोबर रोजी सुमारे 16 सेकंदांसाठी ट्रॅजेक्टोरी करेक्शन मॅन्युव्हर (TCM) केले आणि आता ते सूर्य-पृथ्वी लॅग्रेंज पॉइंट 1 च्या दिशेने जात आहे. Aditya L1 Important update from ‘ISRO’ on India’s first solar mission
एका पोस्टमध्ये इस्रोने म्हटले आहे की अंतराळयान व्यवस्थित आहे आणि सूर्य-पृथ्वी L1 च्या दिशेने जात आहे. भारतीय अंतराळ एजन्सीने सांगितले की, ’19 सप्टेंबर रोजी केल्या गेलेल्या ट्रान्स-लॅग्रॅन्गियन पॉइंट 1 इन्सर्शन (TL1I) मॅनवरला ट्रॅक केल्यानंतर मूल्यांकन केलेले मार्गक्रमण सुधारण्यासाठी TCM आवश्यक होते. TCM हे सुनिश्चित करते की अंतराळयान L1 च्या आसपास हेलो ऑर्बिट इंसर्शनच्या दिशेने त्याच्या इच्छित मार्गावर राहील.
इस्रोच्या म्हणण्यानुसार, आदित्य-एल1 ची प्रगती सुरू असल्याने काही दिवसांतच मॅग्नेटोमीटर पुन्हा सुरू होईल. 30 सप्टेंबर रोजी, आदित्य-L1 अंतराळयान पृथ्वीच्या प्रभावक्षेत्रातून यशस्वीरित्या बाहेर पडले आणि सूर्य-पृथ्वी लॅग्रेंज पॉइंट 1 (L1) कडे मार्गक्रमण करू लागले.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App