batsmen Pujara and Rahane : विराट कोहलीने टी -20 संघाच्या कर्णधारपदाचा त्याग करत असल्याच्या घोषणेनंतरच संघात नक्कीच काहीतरी गोंधळ असल्याची कुणकुण लागली होती. आता हळूहळू यामागची कारणे समोर येऊ लागली आहेत. या सर्व घडामोडी टीम इंडियात फूट पडल्याचे संकेत देणाऱ्या आहेत. जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात पराभवाची चव चाखल्यानंतर अनेक वरिष्ठ भारतीय क्रिकेटपटूंनी विराट कोहलीविरोधात आघाडी उघडली होती. Senior batsmen Pujara and Rahane expressed reservations about Virat Kohli’s captaincy Reports
प्रतिनिधी
मुंबई : विराट कोहलीने टी -20 संघाच्या कर्णधारपदाचा त्याग करत असल्याच्या घोषणेनंतरच संघात नक्कीच काहीतरी गोंधळ असल्याची कुणकुण लागली होती. आता हळूहळू यामागची कारणे समोर येऊ लागली आहेत. या सर्व घडामोडी टीम इंडियात फूट पडल्याचे संकेत देणाऱ्या आहेत. जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात पराभवाची चव चाखल्यानंतर अनेक वरिष्ठ भारतीय क्रिकेटपटूंनी विराट कोहलीविरोधात आघाडी उघडली होती.
‘न्यू इंडियन एक्स्प्रेस’ने विश्वसनीय सूत्रांच्या आधारावर वृत्त दिले आहे की, किमान दोन सीनियर भारतीय क्रिकेटपटूंनी बीसीसीआय सचिव जय शाह यांच्याकडे विराट कोहलीच्या वर्तनाबद्दल तक्रार केली होती. या वृत्तात विराट कोहलीने चेतेश्वर पुजारा आणि अजिंक्य रहाणे यांना फटकारल्याचा उल्लेख आहे.
वृत्तानुसार, “जून महिन्यात टीम इंडिया इंग्लंडला पोहोचेपर्यंत परिस्थिती चांगली होती. पण त्यानंतर जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत न्यूझीलंडविरुद्धच्या पराभवाने सर्व काही बदलून टाकले. साऊथम्प्टन येथे खेळल्या गेलेल्या कसोटीत टीम इंडिया विजयाची दावेदार होती. पण फलंदाजीतील अपयशामुळे त्याला या कसोटीत दारुण पराभवाला सामोरे जावे लागले. आता जर फलंदाजी अपयशी ठरली, तर प्रश्न निर्माण झाले आणि कर्णधार कोहलीने संघाच्या वरिष्ठ फलंदाजांना लक्ष्य केले. जागतिक कसोटी अजिंक्यपद अंतिम पराभवानंतर आयोजित पत्रकार परिषदेत तो म्हणाला, “धावा काढण्याची आणि धावा करण्याचे मार्ग शोधण्याची मानसिकता असावी. तुम्ही आऊट होण्याबद्दल फार काळजी करू शकत नाही, तुम्ही गोलंदाजाला स्वतःवर वर्चस्व गाजवण्याची संधी देता.”
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये फलंदाजांच्या अपयशानंतर विराट कोहलीने ड्रेसिंग रूममध्ये पुजारा आणि रहाणेला फटकारले. त्याने पुजाराच्या संथ स्ट्राइक रेटवर प्रश्न उपस्थित केले आणि रहाणेच्या खराब फॉर्मवर निशाणा साधला. या गोष्टींनी एका मोठ्या समस्येत रूप धारण केले. डब्ल्यूटीसी फायनलनंतर जेव्हा टीम इंडिया 2 आठवड्यांच्या ब्रेकवर होती, त्याच वेळी दोन्ही वरिष्ठ फलंदाजांनी बीसीसीआयच्या सचिवांना वैयक्तिक कॉल केला, त्यानंतर बीसीसीआयला या प्रकरणाची नोंद घ्यावी लागली.
त्या फोन कॉलनंतर बीसीसीआयने संघाच्या इतर खेळाडूंकडून अभिप्रायदेखील घेतला आणि इंग्लंड दौऱ्याच्या अखेरीस त्यावर काही कारवाई केली जाईल असे ठरवले. अर्थात, कोहलीने आपले टी 20 कर्णधारपद सोडण्याचे कारण कामाचा ताण दिला असेल, पण असे मानले जाते की विश्वचषक संपल्यानंतर बीसीसीआय विराटच्या एकदिवसीय कर्णधारपदावरही निर्णय घेऊ शकते.
Senior batsmen Pujara and Rahane expressed reservations about Virat Kohli’s captaincy Reports
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App