बाजरीची रोटी, नाचणीचा शिरा, आयुर्वेदिक खिचडी, इ. कच्च्या केळीचे सारण भरून केलेले समोसे यांसारखे आरोग्यदायी आहार देणे ही त्यामागची कल्पना आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने बुधवारी आपल्या फूड कॅन्टीन मेनूमध्ये सुधारणा करून नागरिकांना सकस आणि पौष्टिक अन्न देण्यासाठी कटिबध्द असल्याचे सांगितले आहे .केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांनी बुधवारी जाहीर केले की, आतापासून आरोग्य मंत्रालयाच्या कॅन्टीनमध्ये तळलेले पदार्थ दिले जाणार नाहीत.Good food good life: New menu in the canteen of the Union Ministry of Health! Fried Foods Closed Ayurvedic Khichdi – Banana Samosa – Ragi Shira … A wonderful concept from the Union Ministry of Health …
स्वास्थ्य मंत्रालय ने अपने कैंटीन का पुनरुद्धार किया है। अब कैंटीन के मेन्यू में स्वास्थ्य मंत्री के सुझाए गए व्यंजनों को शामिल किया गया है। अच्छा स्वास्थ्य अच्छे भोजन से शुरू होता है @MoHFW_INDIA pic.twitter.com/4vD3Wv0aWC — डीडी न्यूज़ (@DDNewsHindi) February 16, 2022
स्वास्थ्य मंत्रालय ने अपने कैंटीन का पुनरुद्धार किया है। अब कैंटीन के मेन्यू में स्वास्थ्य मंत्री के सुझाए गए व्यंजनों को शामिल किया गया है।
अच्छा स्वास्थ्य अच्छे भोजन से शुरू होता है
@MoHFW_INDIA pic.twitter.com/4vD3Wv0aWC
— डीडी न्यूज़ (@DDNewsHindi) February 16, 2022
आपले धर्मग्रंथ आणि शास्त्रज्ञ मानतात की आपले अन्न हेच आपले औषध आहे आणि जीवनात खाण्याच्या चांगल्या सवयी अंगीकारणे महत्त्वाचे आहे असे मांडविया म्हणाले.
उल्लेखनीय म्हणजे, मनसुख मांडविया स्वतः फिटनेस फ्रीक आहेत. ते अनेकदा आपल्या दैनंदिन जीवनशैलीत आरोग्यदायी पर्यायांचा अवलंब करताना दिसून येतात.
संसदेपर्यंत सायकल चालवणे आणि नियमित व्यायाम करणे आणि दररोज किमान 20 किमी सायकलिंग यांचा समावेश होतो.
नवीन मेनूमध्ये सकस गहू आणि बाजरीची रोटी, मिठाईसाठी नाचणीचा शिरा, राजमाचा ढोकळा, तांदळाचा ढोकळा, आयुर्वेदिक खिचडी, पापड, कोशिंबीर आणि बरेच काही समाविष्ट आहे.
तसेच, तिबेटी हेल्थ ड्रिंक – त्साम्पा, मेनूमध्ये सूचीबद्ध केले आहेत.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App