विशेष प्रतिनिधी
पाटणा : पक्षातील नेतेच नव्हे तर आघाडीतील इतर पक्षांनाही आपल्यासोबत ठेवणे शक्य नसल्याचे पाहून कॉंग्रास चांगलीच बिथरली आहे. त्यामुळे राष्ट्रीय जनता दलाचे अध्यक्ष लालूप्रसाद यादव यांची भाजपा नेते आर. के. सिन्हा यांनी भेट घेतल्यामुळे कॉँग्रेसला मिरची लागली आहे. भाजपाशी राष्ट्रीय जनता दल युती करण्याची शक्यता आहे, असा आरोप कॉँग्रेसने केला आहे.BJP leader meets Lalu Prasad Yadav and Congress gets angry , accuses RJD of possible alliance with BJP
भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) नेते आणि माजी राज्यसभा सदस्य आर के सिन्हा यांनी शुक्रवारी रात्री राष्ट्रीय जनता दलाचे अध्यक्ष लालू प्रसाद यांची भेट घेतली. विशेष म्हणजे शनिवारी दोन विधानसभेच्या जागांसाठी झालेल्या मतदानाच्या पूर्वसंध्येला ही भेट झाली. लालूप्रसाद यांच्या पत्नी आणि माजी मुख्यमंत्री राबडी देवी यांच्या निवासस्थानी झालेल्या या बैठकीला राज्य विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते तेजस्वी यादव आणि आरजेडीचे राष्ट्रीय उपाध्यक्ष शिवानंद तिवारीही उपस्थित होते.
याबाबत सिन्हा म्हणाले, लालू प्रसाद यांच्या प्रकृतीची विचारपूस करण्यासाठी हा निव्वळ शिष्टाचार होता. मी लालूंना पाटणा विद्यापीठाच्या विद्यार्थी संघटनेच्या दिवसांपासून ओळखतो. मी तिथे जवळपास दोन तास घालवले, पण राजकारणावर चर्चा झाली नाही. मलाही झालेल्या काही आजारांवर ते उपचार घेत आहेत. त्याच्यावर उपचार करता येतील अशा ठिकाणांची त्यांनी चौकशी केली.
चारा घोटाळ्याप्रकरणी डिसेंबर २०१७ मध्ये झारखंडमध्ये दोषी ठरलेले आणि तुरुंगात गेलेले लालू साडेतीन वर्षांच्या कालावधीनंतर या आठवड्याच्या सुरुवातीला पाटण्यात परतले. आरएसएसची पार्श्वभूमी असलेल्या सिन्हा यांनी नुकतेच मतदारांना, विशेषत: कायस्थ समाजातील लोकांनी विधानसभा पोटनिवडणुकीत राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीला मतदान करण्याचे आवाहन केले होते.
त्यांनी नितीश कुमार यांच्या सरकारच्या काळात बिहारमधील विकास आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारच्या काळात महागाई नियंत्रणाची प्रशंसा केली होती.बिहारमधील महाआघाडीतून बाहेर पडण्याची घोषणा केल्यानंतर आरजेडीसोबतचे संबंध तोडल्याचा दावा करणाºया काँग्रेसने बैठकीत काहीतरी घडलं आहे. भाजप आणि आरजेडी या दोन पक्षांशी गुप्त करार केला असल्याचा आमचा आरोप यावरून सिद्ध होतो.
हे नेते काय बोलणी आणि चर्चा करत होते? असा सवाल काँग्रेसचे प्रवक्ते आनंद मदब यांनी केला आहे. त्यांनी या बैठकीचे छायाचित्र सोशल मीडियावर पोस्ट केले आणि दोन विधानसभा जागांच्या मतदारांना खरा खेळ समजून घेण्याचे आवाहन केले.
आरजेडीने काँग्रेसचे आरोप फेटाळून लावले. लालू आणि सिन्हा हे दोन्ही नेते एकमेकांना खूप दिवसांपासून ओळखतात. आरजेडीला कोणाकडूनही धर्मनिरपेक्ष प्रमाणपत्र घेण्याची गरज नाही. वैयक्तिक संबंधांना राजकारणाशी जोडले जाऊ नये, असे राजदचे प्रवक्ते चितरंजन गगन म्हणाले.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App