Indians : अमेरिकेतून हद्दपार झालेल्या भारतीयांची तिसरी तुकडी भारतात पोहोचली; अमृतसर विमानतळावर 112 जण उतरले

Indians

वृत्तसंस्था

अमृतसर : Indians अमेरिकेत बेकायदेशीरपणे राहणाऱ्या भारतीयांची तिसरी तुकडी आज (16 फेब्रुवारी) रात्री 10 वाजता अमृतसर विमानतळावर उतरली. अमेरिकन हवाई दलाच्या C-17A ग्लोबमास्टर विमानात 112 लोक असल्याची माहिती आहे. विमानतळावरील इमिग्रेशन अधिकारी निर्वासितांची चौकशी करतील. त्यांना बाहेर येण्यासाठी 3 ते 4 तास लागू शकतात.Indians

शनिवारी रात्री 11:30 वाजता, 116 भारतीयांना घेऊन जाणारे अमेरिकन विमान अमृतसर विमानतळावर उतरले. महिला आणि मुले वगळता सर्व पुरुषांना हातकड्या आणि पायात बेड्या घालून विमानात चढवण्यात आले. त्यांना विमानतळावरच त्यांच्या कुटुंबाला भेटायला लावण्यात आले. सुमारे 5 तासांच्या पडताळणीनंतर, सर्वांना पोलिसांच्या वाहनांमधून घरी सोडण्यात आले.



यापूर्वी, 5 फेब्रुवारी रोजी 104 अनिवासी भारतीयांना जबरदस्तीने परत पाठवण्यात आले होते. यामध्ये, मुले वगळता पुरुष आणि महिलांना हातकड्या आणि बेड्या घालून आणण्यात आले. अशाप्रकारे, आतापर्यंत 220 बेकायदेशीर एनआरआयना भारतात परत पाठवण्यात आले आहे.

तरुणाने हातकड्या आणि बेड्यांची पुष्टी केली या विमानातून हद्दपार झालेल्या होशियारपूर येथील दलजित सिंग यांनी त्यांना हातकड्या आणि बेड्या ठोकल्याची पुष्टी केली. तो म्हणाला- आमचे हात बांधलेले होते आणि पाय साखळदंडांनी बांधलेले होते. तो डंकी मार्गाने अमेरिकेत पोहोचला. हद्दपार केलेले चुलत भाऊ संदीप आणि प्रदीप यांना पटियाला पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे. जून 2023 मध्ये दाखल झालेल्या एका खून प्रकरणासंदर्भात त्याची चौकशी सुरू आहे.

पंजाबचे 65, हरियाणातील 33, गुजरातमधील 8 लोक

शनिवारी जबरदस्तीने परत पाठवण्यात आलेल्यांमध्ये पंजाबमधील ६५, हरियाणातील ३३, गुजरातमधील ८, उत्तर प्रदेश, गोवा, महाराष्ट्र आणि राजस्थानमधील प्रत्येकी २ आणि हिमाचल प्रदेश आणि जम्मू-काश्मीरमधील प्रत्येकी १ जणांचा समावेश आहे. त्यापैकी बहुतेक १८ ते ३० वयोगटातील आहेत.

मागील तुकडीबाबत, पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी प्रश्न उपस्थित केला होता की जेव्हा जास्तीत जास्त लोक (प्रत्येकी ३३) हरियाणा आणि गुजरातचे होते, तेव्हा विमान अहमदाबाद किंवा अंबालाऐवजी पंजाबमध्ये का उतरवण्यात आले? तथापि, या बॅचमध्ये सर्वाधिक पंजाबी परतले.

पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यापूर्वीच त्यांचे स्वागत करण्यासाठी अमृतसर विमानतळावर पोहोचले होते परंतु विमानाच्या आगमनात उशीर झाल्यामुळे ते परतले. यानंतर, पंजाब सरकारमधील दोन मंत्री कुलदीप धालीवाल आणि हरभजन सिंग ईटीओ यांनी पंजाबच्या तरुणांचे स्वागत केले.

दरम्यान, मंत्री कुलदीप धालीवाल पहाटे १ वाजता अमृतसर विमानतळावर पोहोचले आणि म्हणाले की, हरियाणा सरकारने अमेरिकेतून हद्दपार केलेल्या आपल्या लोकांसाठी कैद्यांनी भरलेली बस पाठवली याबद्दल त्यांना खूप दुःख झाले. त्यांनी हरियाणा वाहतूक मंत्री अनिल विज यांना सांगितले की पंजाबने चांगली वाहने तैनात केली आहेत. विज हे परिवहन मंत्री आहेत, त्यांनी एक चांगली बस पाठवायला हवी होती. हरियाणातील कोणताही मंत्री, आमदार किंवा भाजप नेता येथे आला नाही.

Third batch of Indians deported from US reaches India

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात