ट्रुडोंच्या राजकीय हालचालींवरही टीका केली आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : S Jaishankars खलिस्तानी दहशतवादी हरदीपसिंग निज्जरच्या हत्येनंतर भारत आणि कॅनडा यांच्यात तणाव वाढत असल्याचे दिसत आहे. दरम्यान, भारताचे परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी कॅनडाने दोन देशांमधील सध्याच्या तणावादरम्यान राजनैतिक संबंधांमध्ये विसंगत मानके लागू केल्याबद्दल टीका केली. नुकतेच दोन्ही देशांनी राजनैतिक अधिकाऱ्यांना परत पाठवले आहे. दरम्यान, भारताचे परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांच्यावर जोरदार टीका केली.S Jaishankars
कॅनडा आणि भारतीय अधिकाऱ्यांबरोबर वागणुकीबाबत परराष्ट्रमंत्री म्हणाले की, तर स्पष्ट आहे, जे स्वत:ला परवाना देतात, ते कॅनडात अधिकाऱ्यांवर लावण्यात आलेल्या प्रतिबंधातुन वेगळे आहे. जेव्हा आम्ही त्यांना सांगतो की तुमच्याकडे भारतीय नेत्यांना खुलेआम धमक्या देणारे लोक आहेत, तेव्हा ते भाषण स्वातंत्र्य म्हणतात, पण तेच जर एखाद्या भारतीय पत्रकाराने म्हटले तर त्यांना राग येतो.”
ते म्हणाले, “दुहेरी मापदंड देखील त्यासाठी सौम्य शब्द आहे. एक गोष्ट अशी आहे की आम्ही घरच्या गोष्टी वेगळ्या पद्धतीने करू. परदेशात आम्ही ते वेगळ्या पद्धतीने करू. आम्ही ते आमच्या पद्धतीने करू, पण ते तुम्हाला लागू होत नाही. मला वाटते की या बदलत्या जगात हे मोठे समायोजन आहेत.”
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App