वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : संसदेचे पावसाळी सत्र आज सुरू म्हणजे 18 जुलैपासून सुरू होत आहे. या अधिवेशनापूर्वी केंद्र सरकारने सर्व पक्षीय बैठक बोलावली आहे. असे म्हटले जात आहे की पंतप्रधान नरेंद्र मोदीही या बैठकीस उपस्थित राहू शकतात.The Center summoned the Center before the monsoon session of Parliament, Prime Minister Modi is likely to join
18 जुलैपासून हे अधिवेशन सुरू होईल आणि 12 ऑगस्टपर्यंत चालणार आहे. असे मानले जाते की, या काळातील पावसाळ्याचे सत्र वादळी राहू शकते. मान्सूनच्या सत्रात अनेक मुद्द्यांविषयी चर्चा करण्याची मागणी विरोधी पक्षाने करीत आहे. यापूर्वी शनिवारीही सर्वपक्षीय बैठक बोलावली गेली. यादरम्यान, लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी सर्व पक्षांना सभागृहात शांतता व सन्मान राखण्याचे आवाहन केले होते.
असे सांगितले जात आहे की या काळात सरकार विरोधी पक्षांशी या अधिवेशनावर चर्चा करेल. त्याच वेळी, शनिवारी झालेल्या सर्व पक्षीय बैठकीत संसदेच्या कामकाजाच्या यादीनुसार 14 प्रलंबित बिले आणि 24 नवीन बिले सदनात समाविष्ट आहेत याची माहिती देण्यात आली. लोकसभा अध्यक्ष बिर्ला यांनी सदस्यांना माहिती दिली की अधिवेशनात 18 बैठका असतील आणि एकूण 108 तास असतील. यामध्ये सुमारे 62 तास सरकारी कामासाठी असतील. उर्वरित वेळ प्रश्न तास, शून्य तास आणि बिगर सरकारी कामांसाठी ठेवला जाईल.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App