विशेष प्रतिनिधी
चंदीगड : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आज जालंधरमध्ये एका जाहीर सभेला संबोधित करणार आहेत. पंजाबमध्ये २० फेब्रुवारीला विधानसभेच्या ११७ जागांसाठी मतदान होणार आहे. त्याआधी पंतप्रधान मोदी १६ फेब्रुवारीला पठाणकोट आणि १७ फेब्रुवारीला फाजिल्का येथे रॅली करणार आहेत. Prime Minister Narendra Modi in Jalandhar today Samyukta Kisan Morcha agitation across Punjab
१४ फेब्रुवारी पंतप्रधान हेलिकॉप्टरने आदमपूर एअरफोर्स स्टेशन ते PAP मैदानावर येणार आहेत. पर्यायाने आदमपूर विमानतळ ते पीएपी मैदानापर्यंतच्या रस्त्यावरही संपूर्ण सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे. कोणत्याही परिस्थितीत पंतप्रधानांना रस्त्याने यावे लागले, तर पंतप्रधानांचे सुरक्षा पथक संभाव्य मार्ग आराखडा, वळवणे आणि सुरक्षा व्यवस्था यावर बारीक लक्ष ठेवून आहे.
पंतप्रधानांच्या दौऱ्याबाबत पोलिसांनी बुलेटप्रूफ वाहने आणि पंतप्रधानांच्या दौऱ्यादरम्यान आवश्यक असलेल्या इतर वाहनांची व्यवस्था करण्याचे निर्देश दिले आहेत. याशिवाय त्या साइट्सचा आढावा घेण्यात आला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, पोलिसांनी सीआयडीला अशा संशयितांवर लक्ष ठेवण्याच्या सूचनाही दिल्या आहेत, जे पंतप्रधानांच्या दौऱ्यादरम्यान कोणत्याही प्रकारचा अडथळा आणण्याचा प्रयत्न करू शकतात. दुसरीकडे, संयुक्त किसान मोर्चाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या पंजाब दौऱ्याला राज्यभर विरोध करण्याची घोषणा केली आहे. भारतीय किसान युनियन, राजेवालच्या जिल्हा युनिटचे प्रमुख वक्ते जथेदार काश्मीर सिंह जंदियाला म्हणाले की, पंतप्रधान पंजाबमध्ये पोहोचल्यावर त्यांना घेराव केला जाईल.
पंतप्रधानांच्या दौऱ्याच्या सुरक्षेसाठी तयार करण्यात आलेला मार्ग आराखडा अवजड वाहनांसाठी वळवण्यात आला आहे. लुधियाना फिल्लौरकडून येणारी वाहतूक फिल्लौरहून नूरमहल नकोदर रोडकडे वळवण्यात आली आहे. याशिवाय चंदीगड बाजूकडून येणारी वाहतूक नकोदर-जालंधर मार्गावरील फगवाडा येथून हटवण्यात आली आहे. अमृतसर बाजूकडून येणारी वाहतूक सुभानपूर ते कपूरथला ते जालंधरकडे आणि पठाणकोट बाजूकडून तांडा उदमुर ते होशियारपूर मार्गे फगवाडा ते जंदियाला नकोदर जालंधरकडे वळवण्यात आली आहे. दुसरे वळण किशनगड ते कर्तारपूर रेल्वे क्रॉसिंग मकसूदकडे देण्यात आले आहे. विमानतळ, पीएपी कॅम्पस आणि रॅलीच्या ठिकाणी 11 वैद्यकीय पथके तैनात असतील
पंतप्रधानांच्या या भेटीचे गांभीर्य यावरून कळू शकते की, सरकारी, खासगी आणि लष्करी रुग्णालये तयार करण्याबरोबरच सरकारी आणि खासगी हायटेक अॅम्ब्युलन्सचीही व्यवस्था करण्यात आली आहे. आदमपूर विमानतळ, पीएपी कॅम्पस आणि रॅलीच्या ठिकाणी एकूण 11 वैद्यकीय पथके तैनात करण्यात येणार आहेत. अत्याधुनिक लाइफ सपोर्ट उपकरणे आणि अॅम्बुलन्ससह सहा टीम तेथे असतील. याशिवाय रॅलीच्या ठिकाणी दोन पथके तैनात असतील. या चमूमध्ये अस्थिव्यंग, वैद्यकीय तज्ज्ञ आणि प्रत्येकी सहा आणि ऍनेस्थेसियाचे तीन पॅथॉलॉजिस्ट, सिव्हिल हॉस्पिटल आणि जिल्ह्यातील आरोग्य केंद्रातील डॉक्टरांचा समावेश आहे. आदमपूर विमानतळावर एक पथक तैनात असेल.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App