Marathi Pali Prakrit : मराठी, पाली, प्राकृत, आसामी आणि बंगाली भाषांच्या अभ्यासकांनी मोदी सरकारचे मानले आभार

Marathi Pali Prakrit

केंद्रीय शिक्षण मंत्री म्हणाले की, भारताचा आत्मा आपल्या भाषांमध्ये वास करतो.


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : Marathi Pali Prakrit  अलीकडेच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या केंद्रीय मंत्रिमंडळात मराठी, पाली, प्राकृत, आसामी आणि बंगाली भाषांना अभिजात भाषांचा दर्जा देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. पंतप्रधान मोदींनी मंत्रिमंडळाच्या या निर्णयाचे कौतुक करत आनंद व्यक्त केला होता. आता या भाषांच्या अभ्यासकांनी पंतप्रधान मोदींचे आभार मानले आहेत.Marathi Pali Prakrit

भारताचा आत्मा आपल्या भाषांमध्ये राहतो, असे केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी शुक्रवारी सांगितले. भारतीय भाषांचे आंतरराष्ट्रीय अस्तित्व निर्माण करण्यावरही सरकार काम करत आहे. राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण (NEP) 2020 च्या भावनेनुसार, सरकार भारतीय भाषांमधील शिक्षणाला चालना देण्यासाठी तसेच देशाचा भाषिक वारसा साजरा, आदर आणि जतन करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे.



केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांनी शुक्रवारी प्राकृत, पाली, मराठी, बंगाली आणि आसामी या पाच नवीन वर्गीकृत अभिजात भाषांच्या अभ्यासकांशी संवाद साधला. यावेळी केंद्रीय शिक्षण मंत्री म्हणाले की, भारताचा आत्मा आपल्या भाषांमध्ये वास करतो.

ते म्हणाले की, सरकार भारतीय भाषांचे आंतरराष्ट्रीय अस्तित्व निर्माण करण्याचे काम करत आहे. प्राकृत, पाली, मराठी, बंगाली आणि आसामी या पाच नवीन वर्गीकृत अभिजात भाषांच्या अभ्यासकांसह भारतीय भाषा समितीचे अध्यक्ष चामू कृष्णशास्त्री आणि यूजीसीचे अध्यक्ष एम. जगदीश कुमार आणि इतर अनेक विद्वान आणि शिक्षणतज्ज्ञ उपस्थित होते.

पाचही भाषांच्या विद्वानांनी आनंद व्यक्त केला. अभिजात भाषांच्या यादीत या भारतीय भाषांचा समावेश केल्याबद्दल त्यांनी पंतप्रधान मोदींचे आभार मानले. या भाषांच्या संवर्धन आणि समृद्धीसाठी त्यांनी आपला पाठिंबाही वाढवला.

केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनीही सांगितले की, पंतप्रधान मोदी नेहमीच देशातील सर्व भाषा भारतीय भाषा असल्याचे सांगतात. सर्व भारतीय भाषांमध्ये शिकण्याची प्रक्रिया मजबूत आणि सुलभ करण्यासाठी सरकार आवश्यक पावले उचलत आहे.

Practitioners of Marathi Pali Prakrit Assamese and Bengali languages ​​expressed gratitude to Modi government

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात