पंतप्रधान मोदींची पॅलेस्टाइनच्या राष्ट्राध्यक्षांशी चर्चा; हॉस्पिटल हल्ल्यात मृत्यूमुखी पडलेल्यांप्रति शोक संवेदना, मदतीचे आश्वासन

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी, 19 ऑक्टोबर रोजी पॅलेस्टिनी राष्ट्राध्यक्ष महमूद अब्बास यांच्याशी चर्चा केली. यादरम्यान, पंतप्रधानांनी गाझाच्या अल अहली रुग्णालयात नागरिकांच्या मृत्यूबद्दल शोक व्यक्त केला. पॅलेस्टाईनच्या लोकांसाठी भारत मानवतावादी मदत सुरू ठेवेल, असे आश्वासन मोदींनी अब्बास यांना दिले.PM Modi talks with Palestinian president; Condolences to those who died in the hospital attack, assurances of help

इस्रायल आणि हमास यांच्यातील युद्धाचा आज 13 वा दिवस आहे. ‘न्यूयॉर्क टाईम्स’ने हमासच्या ताब्यात असलेल्या गाझाच्या आरोग्य विभागाच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, गाझामध्ये आतापर्यंत एकूण 3785 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. यापैकी 1524 मुले आणि 120 वृद्ध आहेत. तर 12 हजार 493 जण जखमी झाले आहेत. त्यात चार हजार मुले आहेत.



हॉस्पिटलवर हल्ला

मंगळवार-बुधवारच्या मध्यरात्री गाझा शहरातील हॉस्पिटलवर रॉकेट हल्ल्यात 500 लोक मारले गेले. या हल्ल्यासाठी हमास आणि इस्रायल एकमेकांवर आरोप करत आहेत.

‘न्यूयॉर्क टाईम्स’ने अमेरिकन गुप्तचर अधिकाऱ्यांच्या हवाल्याने जारी केलेल्या वृत्तात म्हटले आहे – मंगळवार आणि बुधवारी मध्यरात्री हमासने गाझा येथील हॉस्पिटलवर हल्ला केला. प्राथमिक गुप्तचर अहवालांच्या आधारे आम्ही हा निष्कर्ष काढला आहे.

गुप्तचर माहितीसाठी उपग्रह प्रतिमा आणि इन्फ्रारेड डेटा गोळा केला गेला. गाझामधूनच काही रॉकेट किंवा क्षेपणास्त्र डागल्याचे स्पष्ट झाले. ते इस्रायलमधून आलेले नाही. यापूर्वी इस्रायलनेही असाच दावा केला होता. यानंतर त्यांनी पुरावा म्हणून दोन हमास सदस्यांमधील संभाषणाचा ऑडिओही जारी केला.

गाझाला 100 मिलियन डॉलरची मानवतावादी मदत

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष बुधवारी 18 ऑक्टोबर रोजी इस्रायलला पोहोचले. त्यांनी तेल अवीवमध्ये इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतन्याहू, राष्ट्राध्यक्ष इसाक हरझोग आणि युद्ध मंत्रिमंडळाची भेट घेतली. सुमारे 4 तास ते येथे थांबले. अमेरिकेला जाण्यापूर्वी, बायडेन यांनी गाझाला मानवतावादी मदतीसाठी $ 100 दशलक्ष आश्वासन दिले. हे साहित्य हमासच्या हाती लागणार नाही याची काळजी घेतली जाईल, असे ते म्हणाले.

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष इस्रायल सोडताच हमासचे हल्ले पुन्हा होऊ लागले. भास्करच्या रिपोर्टरनुसार, भारतीय वेळेनुसार रात्री 11 वाजता तेल अवीवमध्ये स्फोटांचे आवाज येऊ लागले. एक रॉकेट समुद्रात पडले, त्यानंतर तेथे मोठ्या लाटा उसळू लागल्या. दुसरीकडे, सौदी अरेबियाने लेबनॉनमध्ये उपस्थित असलेल्या आपल्या नागरिकांना तात्काळ निघून जाण्यास सांगितले आहे.

PM Modi talks with Palestinian president; Condolences to those who died in the hospital attack, assurances of help

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात