‘भारत टेक्स 2024’ च्या उद्घाटन प्रसंगी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे विधान
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सोमवारी ‘भारत टेक्स 2024’ चे उद्घाटन केले. यावेळी नरेंद्र मोदी म्हणाले की, आजचा कार्यक्रम खूप खास आहे. कारण हे भारतातील दोन सर्वात मोठ्या प्रदर्शन केंद्र भारत मंडपम आणि यशोभूमीमध्ये एकाच वेळी घडत आहे.PM Modi Said Today the mass movement of Vocal for Local and Local to Global has started across the country
आजचा कार्यक्रम म्हणजे केवळ टेक्सटाईल एक्स्पो नाही. या घटनेच्या एका धाग्याशी अनेक गोष्टी जोडल्या गेल्या आहेत. भारत टेक्सचे हे सूत्र भारताच्या गौरवशाली इतिहासाला आजच्या प्रतिभेशी जोडत आहे. भारत टेक्सचा हा फॉर्म्युला परंपरांसोबत तंत्रज्ञान विणणारा आहे.
भारत टेक्सचे हे सूत्र शैली, टिकाऊपणा, स्केल आणि कौशल्य एकत्र आणण्याचे सूत्र आहे. विकसित भारताच्या उभारणीत वस्त्रोद्योग क्षेत्राचे योगदान आणखी वाढवण्यासाठी आम्ही खूप विस्तृत क्षेत्रात काम करत आहोत. आम्ही परंपरा, तंत्रज्ञान, प्रतिभा आणि प्रशिक्षण यावर लक्ष केंद्रित करत आहोत. आम्ही टेक्सटाईल व्हॅल्यू चेनचे सर्व घटक फाइव्ह एफच्या सूत्राने जोडत आहोत. फाइव्ह एफ चा हा प्रवास फार्म, फायबर, फॅक्टरी, फॅशन ते फॉरेन असा आहे. गेल्या दशकात आम्ही आणखी एक नवीन आयाम जोडला आहे.
मोदी म्हणाले की, हा परिमाण आहे व्होकल फॉर लोकलचा. आज संपूर्ण देशात व्होकल फॉर लोकल आणि लोकल टू ग्लोबल हे जनआंदोलन सुरू आहे. आज भारतात, स्केलसह, आम्ही या क्षेत्रातील कौशल्यावर देखील भर देत आहोत. नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ फॅशन टेक्नॉलॉजी म्हणजेच NIFT चे नेटवर्क देशातील 19 संस्थांपर्यंत पोहोचले आहे. जवळपासचे विणकर आणि कारागीरही या संस्थांशी जोडले जात आहेत. आज भारत जगातील कापूस, ताग आणि रेशीम उत्पादक देशांपैकी एक आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App