जाणून घ्या, पंतप्रधान शाहबाज शरीफ आता काय म्हणाले…
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : Pakistan पुन्हा एकदा पाकिस्तानने काश्मीरबाबत जुनाच सूर लावला आहे. “काश्मीर एकता दिना” निमित्त मुझफ्फराबाद येथे पाकव्याप्त काश्मीर (पीओके) विधानसभेच्या विशेष सत्राला संबोधित करताना पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ म्हणाले की, भारताने संयुक्त राष्ट्रांना दिलेली आश्वासने पूर्ण करावीत. यासाठी संभाषण सुरू केले पाहिजे. ‘काश्मीर एकता दिन’ हा एक वार्षिक पाकिस्तानी कार्यक्रम आहे. काश्मिरींना पाठिंबा दर्शविण्यासाठी हे आयोजन केले जाते. शरीफ म्हणाले, “काश्मीरसह सर्व प्रश्न चर्चेद्वारे सोडवले जावेत अशी आमची इच्छा आहे.”Pakistan
पाकिस्तानी पंतप्रधान म्हणाले, ‘भारताने ५ ऑगस्ट २०१९ च्या मानसिकतेतून बाहेर पडावे आणि संयुक्त राष्ट्रांना दिलेली आश्वासने पूर्ण करावीत आणि चर्चा सुरू करावी.’ त्यांच्या या टिप्पणीकडे संविधानातील कलम ३७० रद्द करण्याच्या संदर्भात पाहिले जात आहे. त्यामुळे जम्मू आणि काश्मीरचा विशेष दर्जा काढून घेण्यात आला. राज्य दोन केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये विभागले गेले.
पाकिस्तानचे पंतप्रधान नवाझ शरीफ म्हणाले की, इस्लामाबाद आणि नवी दिल्लीसाठी ‘संवाद’ हाच एकमेव मार्ग आहे. विशेषतः, भारताने वारंवार सांगितले आहे की त्यांना पाकिस्तानशी दहशतवाद, शत्रुत्व आणि हिंसाचारमुक्त वातावरणात सामान्य संबंध हवे आहेत. नवी दिल्लीने पाकिस्तानला सांगितले की जम्मू-काश्मीर आणि लडाख हे केंद्रशासित प्रदेश “राष्ट्राचा एक महत्त्वाचा भाग आहेत आणि नेहमीच राहतील”. कलम ३७० रद्द केल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमधील संबंध बिघडले आहेत. पाकिस्तानी पंतप्रधानांनी भारतावर शस्त्रास्त्रांचा साठा केल्याचा आरोप केला. ते म्हणाले की शस्त्रे गोळा केल्याने शांतता येणार नाही किंवा काश्मीरमधील लोकांचे भवितव्य बदलणार नाही.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App