Omar Abdullah : उमर अब्दुल्ला म्हणाले ‘इंडि’ आघाडी रद्द केला पाहिजे, कारण…

Omar Abdullah

अजेंडा आहे ना नेतृत्व; आघाडीची शेवटची बैठकही साडेसात महिन्यांपूर्वी झाली होती.


विशेष प्रतिनिधी

जम्मू-काश्मीर : Omar Abdullah  लोकसभा निवडणुकीपूर्वी, सर्व विरोधी पक्षांनी मोठ्या थाटामाटात आणि घोषणाबाजी करत ‘इंडि’ आघाडी स्थापन केली. तथापि, आघाडी स्थापन झाल्यानंतर काही दिवसांनी, जेडीयू हा महत्त्वाचा पक्ष भाजपसोबत एनडीएमध्ये सामील झाला. याशिवाय, लोकसभा निवडणुकीतही राज्यातील पक्षांनी काँग्रेसपासून स्वतःला दूर केले. केवळ लोकसभेतच नाही तर विधानसभा निवडणुकीतही काँग्रेसला इंडिया अलायन्सच्या मित्रपक्षांपासून वेगळे निवडणुका लढवाव्या लागतात. हे पाहता, गुरुवारी जम्मू आणि काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला म्हणाले की, विरोधी पक्ष एकजूट नाही, म्हणून इंडिया आघाडी विसर्जित केली पाहिजे.Omar Abdullah



दिल्ली निवडणुकीपूर्वी आप आणि काँग्रेसमधील जोरदार वादावर जम्मू-काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला म्हणाले की, विरोधी पक्ष एकजूट नाही, त्यामुळे इंडिया आघाडी विसर्जित केली पाहिजे. आप आणि काँग्रेस दोघेही इंडिया ब्लॉकचा भाग आहेत पण दोन्ही पक्ष दिल्ली निवडणूक स्वतंत्रपणे लढत आहेत. प्रकरण इथेच संपत नाही, हे दोन्ही पक्ष एकमेकांवर जोरदार टीकाही करत आहेत.

उमर अब्दुल्ला यांचा पक्ष नॅशनल कॉन्फरन्स स्वतः ‘इंडि’ आघाडीचा एक भाग आहे. परंतु २०२४ च्या निवडणुकीनंतर इंडिया ब्लॉकच्या भविष्याबद्दल स्पष्टतेचा अभाव असल्याबद्दल त्यांनी दुःख व्यक्त केले. जम्मू आणि काश्मीरचे मुख्यमंत्री म्हणाले, ‘इंडि आघाडीची कोणतीही बैठक झालेली नाही हे दुर्दैवी आहे. कोण नेतृत्व करेल? अजेंडा काय असेल? युती कशी पुढे जाईल? या मुद्द्यांवर कोणतीही चर्चा झालेली नाही. आपण एकजूट राहू की नाही याबद्दल कोणतीही स्पष्टता नाही.

Omar Abdullah said that the Indi alliance should be cancelled

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात