वृत्तसंस्था
श्रीनगर : Omar Abdullah नॅशनल कॉन्फरन्सचे उपाध्यक्ष आणि माजी मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला ( Omar Abdullah ) यांनी शुक्रवारी रात्री 8 वाजता श्रीनगरमधील राजभवनात जाऊन एलजी मनोज सिन्हा यांची भेट घेतली. त्यांनी जम्मू-काश्मीरमध्ये भारत ब्लॉक सरकार स्थापन करण्याचा दावा केला.Omar Abdullah
एलजींची भेट घेतल्यानंतर ओमर म्हणाले- मी एलजींना भेटलो आणि काँग्रेस, सीपीआय (एम), आप आणि अपक्षांकडून मिळालेल्या समर्थनाची पत्रे दिली. मी त्यांना शपथविधी सोहळ्याची तारीख निश्चित करण्याची विनंती केली जेणेकरून सरकार काम करू शकेल.
ते म्हणाले- ही एक लांब प्रक्रिया असेल कारण येथे केंद्रीय नियम आहे. एलजी ही कागदपत्रे आधी राष्ट्रपती भवन आणि नंतर गृह मंत्रालयाकडे पाठवतील. आम्हाला सांगण्यात आले आहे की यास 2-3 दिवस लागतील. त्यामुळे हे मंगळवारपूर्वी झाले तर बुधवारी आमचा शपथविधी सोहळा होईल, मला एवढेच सांगायचे आहे की, या सरकारमध्ये जम्मूकडे दुर्लक्ष केले जाणार नाही.
ओमर यांची 10 ऑक्टोबर रोजी विधिमंडळ पक्षनेतेपदी निवड
10 ऑक्टोबर रोजी एनसी विधिमंडळ पक्षाची बैठक झाली. नॅशनल कॉन्फरन्सचे उपाध्यक्ष ओमर अब्दुल्ला यांची या बैठकीत विधिमंडळ पक्षाच्या नेतेपदी निवड करण्यात आली. या बैठकीत राज्य सरकारमध्ये उपमुख्यमंत्री नसण्याचा निर्णय घेण्यात आला.
नॅशनल कॉन्फरन्ससोबत आघाडी करून निवडणूक लढवणाऱ्या काँग्रेसला उपसभापतीपद मिळू शकते. काँग्रेसच्या बाजूने, दुर्रू मतदारसंघाचे आमदार जीए मीर किंवा प्रदेशाध्यक्ष आणि केंद्रीय शाल्टेंगचे आमदार तारिक हमीद करारा यांना कॅबिनेट मंत्रीपद मिळू शकते.
जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 हटवल्यानंतर झालेल्या विधानसभा निवडणुकीत इंडिया ब्लॉकने 49 जागा जिंकल्या आहेत. आघाडीत समाविष्ट नॅशनल कॉन्फरन्सला सर्वाधिक 42, काँग्रेसला 6 आणि माकपला एक जागा मिळाली. बहुमताचा आकडा 46 आहे.
7 अपक्षांपैकी 4 जणांनी नॅशनल कॉन्फरन्सला पाठिंबा जाहीर केला. इंदरवालमधून प्यारेलाल शर्मा, छांबमधून सतीश शर्मा, सुरनकोटमधून मोहम्मद अक्रम आणि बानी मतदारसंघातून डॉ. रामेश्वर सिंह हे चार अपक्ष आहेत. ‘आप’लाही एक जागा मिळाली असून, एनसीचाही पाठिंबा आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App