Brij Bhushan Sharan Singh : बृजभूषण यांना हायकोर्टाचा दिलासा नाही; लैंगिक शोषण प्रकरणी FIR, आरोपपत्र रद्द करण्याची होती मागणी

Brijbhushan

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : बृजभूषण सिंह  ( Brij Bhushan Sharan Singh ) यांना दिल्ली उच्च न्यायालयाकडून सध्या कोणताही दिलासा मिळालेला नाही. दिल्ली हायकोर्टाने ब्रिजभूषण यांच्या वकिलांना या प्रकरणी कोर्टात एक छोटी नोट सादर करण्यास सांगितले आहे. दिल्ली पोलिसांनी ब्रिजभूषण यांच्या याचिकेच्या योग्यतेवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 26 सप्टेंबर रोजी दिल्ली उच्च न्यायालयात होणार आहे.

या प्रकरणात आरोप निश्चित झाल्यानंतर तुम्ही न्यायालयात का आलात, असे दिल्ली उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. ब्रिजभूषण यांच्या वकिलाने सांगितले की, या प्रकरणात 6 तक्रारदार आहेत, एफआयआर नोंदवण्यामागे छुपा अजेंडा आहे. ब्रिजभूषण यांचे वकील म्हणाले- सर्व घटना वेगवेगळ्या वेळी वेगवेगळ्या ठिकाणी घडल्या.



आतापर्यंत फिर्यादीच्या दोन साक्षीदारांचे जबाब नोंदवण्यात आले आहेत

खटल्यादरम्यान, आतापर्यंत फिर्यादी पक्षाच्या दोन साक्षीदारांचे जबाब नोंदवण्यात आले आहेत. आता लैंगिक छळाच्या पीडितांचे जबाब नोंदवण्यासाठी नोटिसाही बजावण्यात आल्या आहेत. या संपूर्ण प्रकरणाची पुढील सुनावणी 10 सप्टेंबर रोजी होणार आहे.

या सुनावणीत महिला कुस्तीपटूंचे जबाब 10 सप्टेंबर, 12 सप्टेंबर आणि 13 सप्टेंबर रोजी रुस अव्हेन्यू न्यायालयाच्या अतिरिक्त मुख्य न्यायदंडाधिकारी प्रियंका राजपूत यांच्याकडून वेगळ्या खोलीत नोंदवले जातील.

24 ऑगस्ट रोजी झालेल्या सुनावणीदरम्यान ब्रिजभूषण शरण सिंह यांच्या वकिलाने या संपूर्ण प्रकरणाला विरोध केला होता आणि त्यांच्या वकिलासमोर महिला कुस्तीपटूंचे जबाब नोंदवण्याची मागणी केली होती. मात्र न्यायालयाने नकार देत वेगळ्या खोलीत जबाब नोंदवण्यास सांगितले. न्यायालयाने या सर्व साक्षीदारांना कमकुवत साक्षीदार मानून त्यांचे जबाब नोंदवण्याचा निर्णय घेतला होता.

उच्च न्यायालयाकडून मला न्याय मिळेल, अशी आशा आहे

ब्रिजभूषण शरण सिंह म्हणाले की, आम्ही कनिष्ठ न्यायालयाच्या विरोधात उच्च न्यायालयात धाव घेतली आहे कारण हे प्रकरण योग्यच नाही तर हे प्रकरण बंद व्हायला हवे. त्यामुळे आम्ही दिल्ली उच्च न्यायालयात गेलो असून आज सुनावणी होणार आहे.

मला आशा आहे की दिल्ली उच्च न्यायालय या संपूर्ण प्रकरणावर ऐतिहासिक निर्णय घेईल आणि निकाल देईल. आमची याचिका दिल्ली उच्च न्यायालयाने फेटाळली तर आम्ही वरच्या न्यायालयात जाऊ.

No High Court relief for Brijbhushan demand to quash the FIR

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात